Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อเมนบอร์ด ASRock รุ่นนี้วันพรุ่งนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อเมนบอร์ด ASRock รุ่นนี้วันพรุ่งนี้

M/B AsRock AliveNF7G-HD720P
    M/B AsRock AliveNF7G-HD720P R.1
    มันต่างกันตรงไหนครับ ระหว่างมี กับ ไม่มี R.1
    ดูราคาตัวที่มี R.1 ถูกกว่า 40 บาท

มีรู้เหมือนกันครับ ขอมี R ไว้ก่อน

Comment

เท่าที่ผมทราบมา ตัวที่มี r จะเป็น lan gigabit ครับ ส่วน r1 ก็เป็น lan 100mb เท่าเดิม แต่ผมสงสัยเเหมือนกันว่า ตกลงมันรองรับ phenom ป่าว เพราะดูในคู่มือ สเปคมันบอกว่ารองรับแค่ athlon FX แต่ สเปคในเวปกับตรงหน้ากล่องดันมี ตรา phenom เหอๆ

Comment

Originally posted by tingnongkung View Post
        เท่าที่ผมทราบมา ตัวที่มี r จะเป็น lan gigabit ครับ ส่วน r1 ก็เป็น lan 100mb เท่าเดิม แต่ผมสงสัยเเหมือนกันว่า ตกลงมันรองรับ phenom ป่าว เพราะดูในคู่มือ สเปคมันบอกว่ารองรับแค่ athlon FX แต่ สเปคในเวปกับตรงหน้ากล่องดันมี ตรา phenom เหอๆ

อาจจะต้องแฟลชไบออสเพื่อให้รู้จัก phenom มั้งครับ
        แต่คู่มือมันทำมาก่อนไงเลยยังไม่มี phenom
        แต่ผมก้เดาๆเอานะ รอผู้รู้จริงๆมาตอบอีกที อิอิ

Comment

Working...
        X