Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ครับใครใช้ NB โหลด BIT บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ครับใครใช้ NB โหลด BIT บ้างครับ

แค่อยากรู้ว่ามันเหมาะสมป่าวครับ

และใช้กันมากน้อยแค่ไหนครับ

ผมก็ใช้นะ ประหยัดไฟเยอะดีครับ เปิดเป็นเดือนๆ + +

หา notebook ถูกๆซักตัว เพิ่ม hdd เข้าไป โหลดให้มันส์

Comment

หารุ่นที่มันระบายความร้อนดีๆและทนอย่าง S41 ก็ดีนะครับ ผมใช้อยู่เปิดติดต่อกันทั้งอาทิตย์(ปล่อยบอท)ยังไม่เป็นอะไรเลย แต่อยากให้ดีกว่านั้นแนะนำทำ Cooler Docking เองผมทำจากกล่องMainboard+พัดลม 2 ตัวเปิดทิ้งไว้เครื่องเย็นสุดๆเรื่อง HDD แนะนำให้หาซื้อ HDD มาใส่กล่องแล้วดูดออกจาก NB

Comment

ดีครับ เงียบดี ต่อ HDD External โหลด 24 ชม. ประหยัดไฟอีกต่างหาก

Comment

cooler doking ทำไงอ่าา ช่วยบอกวิธีหน่อยได้ป่าว อยากทำมั้ง

Comment

ใช้ได้ครับ หาNoteBookที่ทนๆหน่อย Bitยังไม่เท่าไหร่ ผมเปิดaiเกมGEพร้อมกับเปิดbitไปด้วยเลย ดูการทำงาน2 core ของc2d T7300 core1 35-70% core2 100%เกือบตลอด - -" ตอนแรกๆเปิดหน้าจอหลักของเกมทิ้งไว้ เวลามาดูความคืนหน้าจะได้เห็นเลยไม่ต้องกดอะไร ปรากฎว่าการ์ดจอทำงานตลอด ร้อนครับ สักพักถึงได้นึกได้ว่าควรจะalt+tabมา เปนหน้าจอwindowแล้วพับปิดจอไปซะ ก็ทำให้มันทำงานเงียบๆครับ
            ปล.ยังไม่รู้นะว่าใช้cpuแบบนี้ตลอดจะส่งผลอะไรมากไหม รอดูไป

Comment

ผมก็ใช NB โหลดบิตเหมือนกันคับ จะเปิดโหลดตลอดช่วงกลางคืนพอดีห้องนอนติดแอร์ก็เลยไม่ร้อนเท่าไร

Comment

เหอๆ ผมยังไม่ได้ปิดเครื่องจะครบเดือนแล้ว ^^

Comment

Working...
                X