Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis Blue Screen ค๊าบบบบบบบบบบ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis Blue Screen ค๊าบบบบบบบบบบ -*-

นอกจาก Blue Screen แล้วบางทีมันก็ จอกระพริบทุกครั้งที่ screen มีการเปลี่ยนแปลง(เช่นคลิก icon คลิกปุ่มนู่นปุ่มนี่) แล้วก็ขึ้นประมาณว่า ...not response... อะไรซักอยย่าง (เกี่ยวกับการ์ดจออะคับ) แล้วก็ บอกว่า ...has been recover... (ประมาณว่ามัน recover การ์ดจอให้) แต่สุดท้ายก็ต้อง restart เครื่องอยู่ดี หนักๆ หน่อยก็ Blue Screen เลย

มันเป็นตอนใช้งานคอมหนักๆ อะคับ -*-

เออไม่รู้จะเกี่ยวกับ main board รึเปล่าเพราะตอนซื้อมาอาทิดแรกๆเล่นได้ซักพักก็เป็นแบบนี้ หลังจากเป็นแล้วอุณหภูมิแค่ตอนเปิดเครื่องก็ล่อไป 60 องศา+ แล้วพอเอา Main board ไปเปลี่ยนมันก็หาย... แล้วก็กลับมาเป็นอีก เซ็ง

อันนี้ spec คอม
    E6600
    8800GTX
    Vista 32bit
    RAM 2GB
    VISTA 32bit นะคับ
    Last edited by pengll; 17 Nov 2007, 20:45:19.

ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมก็เป็นครับ เล่นๆไปค้าง จอฟ้า ภาพเเตก อิอิ สงสัย OC มากไปหน่อยครับ (Crysis สเปคโหดเลยเป็นบ่อย อิอิ เกมอื่นๆผมไม่เป็นนะครับ)

ส่วนปัญหาดังกล่าวลอง ลด OC ลงมาดูครับ หรือบางทีปัญหาอาจเกิดจากอย่างอื่นก้ได้ครับ เช่น ความร้อน Driver ไม่เข้ากับ Hardware 9ล9 ครับ

Comment

Working...
    X