Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหามาแล้ว galaxy 7600gs zalman ddr3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหามาแล้ว galaxy 7600gs zalman ddr3

ลงไดรเวออะไีรไม่ได้เลยครับ ลบเก่า ลงใหม่เป็นเวอชั่นแล้วเนี่ย เพิ่งได้เคลมมา เหอะๆ

พอลงเส็ด โหลดเข้าวินโด จอดับ แต่วินโดบูทปกติอะ พอเข้าsafe mode ลบไดรเวอ กลับบูทเข้าวินโดได้ซะงั้น เหอะๆ ไม่รู้เปนเพราะอาไรเนี่ย เพิ่งเคยเจอเหมือนกันครับ

อาการนี้ การ์ดจอน่าจะเจ๊งครับ

เคยเจอมาหลายตัว
    ยังไม่ลง Driver ทุกอย่างปกติ Safe Mode ก็ปกติ

แต่พอลง Driver มันปั้บ Boot มาอีกที จอดับบ้าง ภาพเละบ้าง แตกบ้าง
    เลยคิดว่าเป็นที่ Driver เพราะ Safe Mode มันดันไม่มีอาการ
    ลองเปลี่ยน Driver อยู่หลายตัว ก็ไม่หาย ขยับการ์ด เข้าๆ ออกๆ

สรุปเอาไปเคลมได้ตัวใหม่มา ไม่มีปัญหาเลย

Comment

ลองโหลดไดร์ฟเวอร์เวอร์ชั่นใหม่ๆดูก่อนครับ ถ้ายังไม่หายก็การ์ดไปแล้วละครับ

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน แต่ลงวินโดวส์ใหม่แล้วหาย

Comment

ลงวินใหม่แล้วไม่หายครับ แต่พอต่ออกทีวี มันต่อได้นะ ตอนนี้หาขอใหม่อยู่ครับ คิดว่าเป็นที่จออะ

Comment

Working...
          X