overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: เรื่องชุดนาโนในเกมCrysis

OverclockZone Member Zemos's Avatar

Default เรื่องชุดนาโนในเกมCrysis

นาโนสูทมันมีขนาดกี่นาโนเมตรครับ ชุดที่มันใส่แล้วทำให้ วิ่งเร็ว เพิ่มพลัง พลางตัว เกราะกันกระสุน
    Last edited by Zemos; 24 Nov 2007 at 05:54:33.

ถามงงๆที่ตอบ มามันก็อยู่ในชุดเดียวนั้นแระแต่มันเปลี่ยนโหมดได้ ไม่เคยซื้อมาใส่ล่ะสิถึงได้งง

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

รู้เเต่ว่าในอนาคตไม่เเน่นะครับ อาจจะมีชุดนาโนที่ใส่เเล้วทำให้เเข็งเเรง วิ่งเร็ว อึด หรือหายตัวได้ครับ เพราะในทางทฤษฎีมีโอกาสสร้างชุดนาโนที่ว่าได้ครับ เเต่ราคานี่สิคงเป็นล้านครับ

OverclockZone Member nong_f's Avatar

นาโนเมตร คือหน่วยวัดขนาดครับ หน่วยคือ 10ยกกำลัง -9 ครับ ศึกษาเพิ่มเติมได้ที่ http://www.nanotec.or.th/nanotec_th/
    Last edited by nong_f; 18 Nov 2007 at 11:54:40.

OverclockZone Member Zemos's Avatar

Quote Originally Posted by lolaider View Post
    ถามงงๆที่ตอบ มามันก็อยู่ในชุดเดียวนั้นแระแต่มันเปลี่ยนโหมดได้ ไม่เคยซื้อมาใส่ล่ะสิถึงได้งง
    งงตรงไหนครับ ผมถามว่าชุดมันมีกี่นาโน

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

มันมีอยู่ 3 แบบครับ มีล่องหน แข็งแรง วิ่งเร็ว

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Quote Originally Posted by mrair View Post
    มันมีอยู่ 3 แบบครับ มีล่องหน แข็งแรง วิ่งเร็ว
    ลืมโหมดป้องกันไปอันนึงนะครับ อิอิ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

จขกท.สับสนอะไรกับนาโนรึเปล่า

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

Quote Originally Posted by hoomupoo View Post
    ลืมโหมดป้องกันไปอันนึงนะครับ อิอิ
    เออใช่ ๆ ลืมไป

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

มันตอบไม่ได้ครับว่า กี่นาโน อย่าจำสับสนกับคอม นาโนที่ว่าคือเทคโนโยการผลิต อะไรต่างๆมันมีขนาดเล็ก เป็น10ยกกำลัง-6 ครับ เคยเห็นเสื้อพวกนักฟุตบอลของแท้สโมสร ดังๆราคาแพงๆมั้ยครับ เค้าก็ใช้เทคโนการผลิต ขนาดเล็กซึ่งเรียกว่านาโนเทคโนยี เพื่อ ยับยั้งแบคทีเรีย ลดกลิ่นที่เกิดจากเหงื่อ อะไรประมาณนี้ แต่ในไครซิสมันใช้ เอเลี่ยนเทคโนโลยี เอิ๊กๆอันนี้มั่วเอาฮาๆ ชุดกำหลี ดูเป็นทหารมากกว่าเราอีกเนอะ เอิ๊ก

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ชุดนาโนของเกาหลีเท่กว่า เยอะเลย

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    จขกท.สับสนอะไรกับนาโนรึเปล่า
    สับสนอะไรครับ ถามแค่ว่ามันมีกี่นาโน

ไม่ค่อยมีใครมาตอยเลยวุ๊ย สงสัยจะงงกับมีกี่นาโน
    มันก้อมีแค่ชุดที่มันใส่นั่นแหล่ะ แต่ในชุดมันสามารถเลือกโหมดได้ ยังจะ ดันทุรัง ถามอีก เออถ้าถามว่า นาโน คืออะไร
    มันค่อยงงน้อยกว่า
    สงสัยต้องให้คนที่ทำงานอยู่ Crytek มาตอบผมเองก็ไม่ได้ทำงานที่นั้นด้วย
    Last edited by lolaider; 19 Nov 2007 at 18:55:29.

OverclockZone Member DarkmanDieDarkman's Avatar

trillion nanoparticle ครับ

OverclockZone Member tong.com's Avatar

กี่นาโนนิผมก็งงอยู่นะ จะเอาเป็นตัวเลขเหรอครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

65นาโนเมตรครับ (X2 4000+นะ)

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member DarkmanDieDarkman's Avatar

สงสัยคงจะไม่ได้อ่านและฟังให้ชัดเจนนะครับ
    เพราะในตัวอย่างมันบอกว่าราวๆ trillion particle ครับและไม่ใช่หยดสีดำๆที่ถูกฉีดเข้ากล้ามเนื้อนะครับ

ส่วน trillion ก็หมายความว่าดังนี้
    -U.S. ก็ 10 กำลัง 12 <หนึ่งล้านล้าน>
    -U.K. ก็ 10 กำลัง 18 <หนึ่งล้านล้านล้าน>

น่าจะเคลียร์แล้วนะครับ ทุกท่าน

Quote Originally Posted by DarkmanDieDarkman View Post
    สงสัยคงจะไม่ได้อ่านและฟังให้ชัดเจนนะครับ
    เพราะในตัวอย่างมันบอกว่าราวๆ trillion particle ครับและไม่ใช่หยดสีดำๆที่ถูกฉีดเข้ากล้ามเนื้อนะครับ

ส่วน trillion ก็หมายความว่าดังนี้
    -U.S. ก็ 10 กำลัง 12 <หนึ่งล้านล้าน>
    -U.K. ก็ 10 กำลัง 18 <หนึ่งล้านล้านล้าน>

น่าจะเคลียร์แล้วนะครับ ทุกท่าน
    ผู้ผลิตนาโนสูทตัวจริง

OverclockZone Member YuE's Avatar

ต้องถามว่าเทคโนโลยีการผลิตมันมีขนาดกี่นาโนครับ

OverclockZone Member ASBK's Avatar

ชุด นาโน ใน CRYSIS มี 3 แบบ

1 เกาะพลังลดการบาดเจ็บ
    2 เกาะพลังความแข็งแรง
    3 เกาะอำพรางตัวจากศัตรู (ล่องหน ชั่วขณะ)

เพิ่มเติม www.ea.co.th

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks