Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAID 0 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAID 0 หน่อยครับ

HD ของเดิม มันเป็น SATA 80 GB
    แล้วผมจะซื้อ HD อีกตัวนึงอะครับ เป็น SATA ll 160GB
    จะถามว่า HD 2 อันนี้ สามารถ RAID 0 กันได้ไหมครับ (พอดีเห็นว่า M/B P4P800se รองรับ)

แล้ว SATA กับ SATA ll มัน เหมือนหรือ แตกต่างกัน หรือเปล่าครับ

ช่วยตอบทีนะครับผมไม่รู้เรื่องเลย
    Last edited by Pikba; 18 Nov 2007, 12:14:09.

ต่างความเร็ว ส่วนตัว คิดว่าทำได้ แต่ไม่เคยลองนะครับ เคยลอง แต่ ต่าง แคช ต่างยี้ห้อ ทำได้แน่นอน

แต่กลัวจะไม่คุ้มครับ เพราะ ถ้าเอา 80+160 มาทำ raid จะได้ความจะ แค่ 160 เท่ากับ หายไป 80 เลยครับ

Comment

แต่ถ้าเรา raid มันก็จะเร็วกว่า ไม่ raid ใช่ไหมครับ

ลืมบอกไปว่า M/B ผม เป็น ASUS P4P800se

Comment

มันก็ใช่ครับ แต่ต้องเป็นงานที่ต้องดารรับส่งข้อมูล ขนาดใหน์หรืองานที่ต้องการการ อ่านเขียน ลงHDD ตลอดนะครับ ถ้าเอามา พิมพ์งาน ดูหนัง ก็ไม่ต่างครับ

Comment

ต่อแล้วเอามาลองดูหนังสารคดีครับ ภาพคมชัด ลื่นปื้ดดดดดดด

อ่ะล้อเล่งงงงงง

Comment

Originally posted by dears View Post
            ต่อแล้วเอามาลองดูหนังสารคดีครับ ภาพคมชัด ลื่นปื้ดดดดดดด

อ่ะล้อเล่งงงงงง
            ดู ม้าคู้ ซอยยิกๆๆ เลย ท่าน ลองดูดิ 555+

Comment

เหอๆ

Comment

Working...
              X