Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ crossfire 16x + 4x กับ 16x + 16x ต่างมากมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ crossfire 16x + 4x กับ 16x + 16x ต่างมากมั๊ย

เล็ง 3870 cf ไว้ครับ

แต่บอร์ด Dark-s มันเป็น 16x + 4x นะครับ

จึงอยากถามต่อว่า ระหว่าง 16x + 4x กับ 16x + 16x (ซึ่งต้องหาบอร์ดใหม่)

มีผลต่างกันไหมครับ

แล้วพาลให้สงสัยไปเหมือนกันว่า ปัจจุบัน การ์ดจอ มันวิ่งเต็ม 16x หรือเปล่าครับ

วอนผู้รู้ตอบให้หน่อยครับ แบบว่าอยากแรง แต่ความรู้ไม่ค่อยมีนะครับ ...

เปลี่ยนบอร์ดใหม่เยย...ผมก้อเล็ง 3870 CF อยู่เหมือนกัน...กะว่าหาบอร์ด 16X+16X เลยดีกว่าเปลืองหน่อยแต่ เต็มๆกว่า

Comment

มันจะหายากอะดิ ไอ้บอร์ดCFที่เป็น32X (16+16)

Comment

เท่าที่เห็นก็มีแต่ AMD-ATI อะครับที่เป็น 32X

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          เท่าที่เห็นก็มีแต่ AMD-ATI อะครับที่เป็น 32X
          krab

Comment

มีอีกตัวที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง DFI LanPartyUT ICFX3200-T2R/G ไม่รู้ตอนนี้ของหมดไปยัง เซียนหลายคนบอกคอนฟิกค่ายากเหลือเกิน
            http://unlimitpc.com/modules.php?nam...owpage&pid=502

Comment

Working...
            X