Announcement

Collapse
No announcement yet.

T^Tช่วยด้วยครับ ใส่ hdd sata แล้ว เข้าwinไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T^Tช่วยด้วยครับ ใส่ hdd sata แล้ว เข้าwinไม่ได้

T^Tช่วยด้วยครับ ใส่ hdd sata แล้ว เข้าwinไม่ได้

คือ ผมมี ata 2 ตัว แล้วก็ sata อีก 1ตัว

ใช้ ata เป็น main ลงwin sata กับ ata ที่เหลือ เก็บข้อมูล

คราวนี้ ผมลงwinใหม่ vista 32bit พอใส่ sata [ตัวที่เก็บข้อมูล]เข้าไป เข้าwinไม่ได้ซะงั้น หรือถ้าเข้าได้ก็ขึ้นจอฟ้าครับ ทำไงดี แต่ใน biosบอกว่าเจอ

สงสัยใช้ร่วมกันไม่ได้นะครับ

Comment

เหรอครับ แล้วถ้า มันไม่เจอนี่ต้องลง driverใหม่ใช่ป่ะครับ คึอตอนนี้เปิดเข้าwinได้แล้ว แต่ไม่เจอ drive

Comment

ถ้าMaster เป็น sata แต่ slave เป็น ata นะจะได้นะ

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันแต่เป็นที่การต่อไฟเข้าต้องขยับถึงหาย
          เข้าใจว่าการต่อไฟเข้ากับซ็อคเก็จ Hardisk แบบ sataใหม่สู้แบบ ata ide ไม่ได้
          ลองทำดูครับผมก็หลงไป ไกลเลยกว่าจะรู้

Comment

รู้แล้ว ครับ สาย sata เสียครับ - -เอา ไปเสียบ dvdก็ ไม่เจอ

Comment

Working...
            X