Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพราะอะไร จอถึงไม่ซัพพอร์ตกับการ์ดจอครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพราะอะไร จอถึงไม่ซัพพอร์ตกับการ์ดจอครับ???

ตามกระทู้ที่ตั้งเมื่อวาน เพราะลงไดรเวอเสร็จ รีสตาทเข้าวินโดแล้วจอดับ แต่วินโดยังบูทปกติ ลงวินโดใหม่แล้วไม่หาย

ผมเลยต่อs-videoออกทีวี สรุปว่ามันต่ออกทีวีได้ครับ คาดว่าเกิดจากจอของผมมันไ่ม่รับกับการ์ดผมครับ ตอนนี้ที่ได้มาเป็นgalaxy 7600gs 1.2ns dual dviอะ แล้วต่อconnectorมาเป็นd-subอีกที ถ้าเปลี่ยนมาเป็นlcdเนี่ย จะมีปัญหาแบบนี้เกิดขึ้นอีกมั้ยครับ

อยากทราบว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ ตอนนี้ใช้6600อยู่ สามารถใช้ได้ปกติ แต่พอเสียบ7600gsเท่านั้นแหละ จบเลย เหอๆ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับจอผมเนี่ย ปกติเล่นที่1024*768@85Hz 32bit ตลอด2ปีที่ผ่านมาครับ หรือว่ามันเสื่อม

มันจะเป็นที่หัวแปลงเสียหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by maniacs View Post
      มันจะเป็นที่หัวแปลงเสียหรือป่าวครับ
      ลองแล้วครับ ไม่เสียครับ ทั้งอันเก่าและอันใหม่

Comment

ผมใช้ 7600GT gigabyte DUAl DVI แปลงเป็น D-sUB เมหือนกัน ใช้จอ 713N SAMSUND 17นิ้ว
        1024*768@ 75Hz 32bit ก็ไม่เห็ฯมีปัญหาอะไรนะครับ ลองเสียบ DVI ทุกช่องยังครับ เปลี่ยนดูครับซ้ายขวา

Comment

Originally posted by สายตรวจ View Post
          ผมใช้ 7600GT gigabyte DUAl DVI แปลงเป็น D-sUB เมหือนกัน ใช้จอ 713N SAMSUND 17นิ้ว
          1024*768@ 75Hz 32bit ก็ไม่เห็ฯมีปัญหาอะไรนะครับ ลองเสียบ DVI ทุกช่องยังครับ เปลี่ยนดูครับซ้ายขวา
          ลองดูหมดแล้วครับท่าน

Comment

ปรับ Refresh rate ม่ายตรงกับที่จอ รับได้งับ
            ลองเลือกขนาดจออื่นๆ แล้วต่อจอ ดูงับ แต่ละขนาด จอจะรับ refresh rate ได้ต่างกัน
            แต่ถ้ายังม่ายได้คงต้องหาจออื่นที่สามารถรับ refresh rate ที่ท่านใช้อยู่ได้ มาต่อเพื่อปรับ refresh rate ก่องละงับ

Comment

เป็นที่ไดร์ฟเวอร์ป่าว
              เคยเจอกับ 4Mx440 ลงใหม่ หายเลย
              ลองตั้งค่าผ่านจอTV นะครับ ให้สั่ง Clone ภาพไปออกจอทั้ง 2 ตัวดู เสียบจอให้เรียบร้อย
              Last edited by Zepherous; 19 Nov 2007, 01:13:42.

Comment

ตาม rep บนครับ เหมือนมันไปตั้ง tv เป็นอันหลักเอง

inno mx 440

Comment

Working...
                X