Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามจะถามให้ช่วยตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามจะถามให้ช่วยตอบที

1. RAID คืออะไรแล้วทำไรได้
    2. แถวบ้านผมมีแต่บอร์ดขายแต่ P5K-C อ่ะ ไม่มี P5K-R มันใช้งานต่างกันป่าว
    แล้ว 2 ตัวนี้ราคาราคาต่างกันมากไหม
    3. การ OC คืออะไรแล้วทำไรได้
    4. 8800GT กับ 8800 GTS ตัวไหนเเรงกว่ากับ

(ขอบคุงที่ตอบคำถามของผม)

คนตอบตึมเลย

Comment

Originally posted by kakakung View Post
      1. RAID คืออะไรแล้วทำไรได้ RAID คือ การควบคุมการ ทำงานของ HDD มากกว่า 2 ตัว ขั้นไป มีRAID หลายประเภทให้เลือกใช้ครับ แต่ละแบบมีหน้าที่ต่างกันออกไป
      2. แถวบ้านผมมีแต่บอร์ดขายแต่ P5K-C อ่ะ ไม่มี P5K-R มันใช้งานต่างกันป่าว ไดhไม่แนะนำครับ เลือก Gigabyute P35DS3R แทน ถ้า P5KR ไม่มี
      แล้ว 2 ตัวนี้ราคาราคาต่างกันมากไหม www.thanni.com
      3. การ OC คืออะไรแล้วทำไรได้ การทำให้ CPU ทำงานได้ไวกว่า ปกติทำแล้วได้อะไรก้ได้ามที่บอกครับ
      4. 8800GT กับ 8800 GTS ตัวไหนเเรงกว่ากับ GT

(ขอบคุงที่ตอบคำถามของผม)
      .

Comment

Working...
      X