Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมRun Aquamark3 ไม่ได้?? E6750@3.7ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมRun Aquamark3 ไม่ได้?? E6750@3.7ghz

ลองTestกับsuper pi1mbและ32mbผ่านหมดแต่ทำไมRun aquamark3 แล้วขึ้นแบบนี้

และขอถามต่ออีกนิดครับผมClockไป3.7Ghz idle ประมาณ37 Fulloadประมาณเกือบ50นี่ถือว่าร้อนเกินไปไหม (Sinkเดิมๆครับ)

ช่วยทีครับ...

ขอบคุณ...

เหมือนกันครับ ผมก็เป็น....

ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ ก็ รันได้ปกติ

เด๊ยวนี้ อยู่ดีๆ ก็ขึ้นมาเป็นแบบนี้ เหมือนกัน format ใหม่ ทั้ง หลายรอบ โหลดโปรแกรมมาลงใหม่ก็หลายรอบ

ก็ยังขึ้นอยู่

เอ่อ.... zink เดิม full load ไม่ถึง 50 C @3.7 เซนเซอร์ เพี้ยนป่าวครับ

หรือ ว่า เปิดแอร์ อัดเคส ????
    Last edited by unix; 18 Nov 2007, 17:11:49.

Comment

Originally posted by unix View Post
      เหมือนกันครับ ผมก็เป็น....

ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ ก็ รันได้ปกติ

เด๊ยวนี้ อยู่ดีๆ ก็ขึ้นมาเป็นแบบนี้ เหมือนกัน format ใหม่ ทั้ง หลายรอบ โหลดโปรแกรมมาลงใหม่ก็หลายรอบ

ก็ยังขึ้นอยู่

เอ่อ.... zink เดิม full load ไม่ถึง 50 C @3.7 เซนเซอร์ เพี้ยนป่าวครับ

หรือ ว่า เปิดแอร์ อัดเคส ????
      ไม่ได้เปิดแอร์ครับ ห้องธรรมดา แต่ปิดsmart fanอะไรนี่และในbiosเห็นคนเขาบอกมา

Comment

น่าจะ sensor เพี้ยนละครับ....

full 50 C นี่ ยังกะเล่นน้ำเลยนะครับ

Comment

-เรื่อง aquamark3 ผมว่าตัวโปรแกรมมีปัญหามากกว่า
          -530*7 ถือว่าไม่ธรรมดาจริง หากเล่นตัวคูณ8คงแรงไม่น้อย สำหรับเรื่องความร้อน รับรองหายห่วงสำหรับตัว GO ขึ้นชื่อเรื่องความเย็นอยู่แล้ว

Comment

ขอบคุณครับที่แนะนำ

ป.ล. ถ้า530*8สงสัยต้องหนีไปเล่นน้ำแว้ว

Comment

อุณภูมิ ดูต่ำไปจริงๆครับ ยิ่งถ้าไม่ได้เปลี่ยน zinc แต่ที่เห็น Vcore ก็ดูต่ำไปนิดครับสำหรับ 3.7(น่าจะ 1.4-1.5 แล้ว) ลองเพิ่ม vcore ยังครับ เข้า win ได้ไม่ได้แปลว่า stable นะครับ ลอง run prime ยังครับ pi อ่ะ stress ได้แค่ core เดียวนะครับในสภาพที่ถูก stress 2 core อาจเป็นอีกเรื่อง(อุณภูมิก็สูงกว่าด้วย)

Comment

Working...
              X