Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ Config 3200+ M2N-E ของเซียนๆหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ Config 3200+ M2N-E ของเซียนๆหน่อย

3200+ บน M2N-E ท่านไดใช้เหมือนผมบ้าง
    ขอ Config คร่าวๆหน่อยคับ เนื่องจากลากเกิน
    2.5G แล้วเครื่องน๊อค เกิดอาการเซ็ง
    แรมคอแซร์ XMS 667 512*2 วิ่งที่บัส 834 ไฟ 1.95V

เหมือนกันครับ ขอสูตร Config หน่อยปรับอะไรบ้าง อาการคล้ายๆเหมือนกันคุณ Hanaga
    สเปคผม (มี2ชุด ของน้องผมเอง)
    Cpu AM2 3200+
    Mb M2N-E
    Ram Corsair XMS Twin 1G 512*2 675

Comment

เป็นเหมือนกันคับ
      x2 4200+@ 2.4เองก้อ เน่าแร้ว
      mb M2N-E
      Ram Corsair XMS2 677 512*2

ขอสูตรด้วยคนค้าบบ

Comment

เหมือนกันครับ นี่ กำลังนั่งคล๊อคอยู่้เลยนี่

Comment

ของผม 2.2G เพิ่งลอง บู๊ตได้สบาย
          แต่พอรีสตาร์ทเข้าวินโด้ เน่าซะงั้น
          เลยใช้มัน2.5G ไม่รีสตาร์ทซะเลย
          Config ไงดีละเนี่ย ที่ RAM ก็ไม่ใช่
          ไฟอัด หมดแล้วก็ไม่หาย มีของดีแต่ใช้ไม่เป็น
          รู้งี้ใช้ Asrock ต่อดีก่า อิอิ
          Last edited by Hanaga; 6 Nov 2006, 13:23:43.

Comment

เป็นเหมือนกันหมดแหละ มะรู้เป็นไรกะ Spec นี้ - * - . เครียด

Comment

ผมก็เป็น แต่ up Bios จาก 305 --> 402 beta แล้วก็หาย ตอนนี้เล่น 3200+@2500 สบายๆ

Comment

ลองลง 0402 แล้วคับดีมากเลย
                รีสตาร์ทไม่ค้างแล้ว
                Last edited by Hanaga; 7 Nov 2006, 22:26:06.

Comment

ตอนนี้วิ่งเกิน 2.5G ได้ไม่มีปัญหา
                  แต่ต้อง ทดแรมเอาไม่งั้นที่ 2.6G
                  มันจะทะลุ Bus 867 แรมผมไม่ไหว

Comment

0402 จากไหนครับ

Comment

ยังเสียดาย A8N-SLI เลยยังไม่ได้อัพเป็น 940
                      ถ้ามีสูตรเจ๋งๆ ก็บอกกันครับจะขยับขยาย

Comment

โหลดจาก
                        http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us
                        ลองดูนะคับ

Comment

ขยันลากกันจังนะครับ ทุกท่าน

Comment

อิอิ ต้องลองชะแล้วว มันจะไปได้ชัก 3g มะต้องลองชะละ

Comment

ของผม 3500+ ได้เต็มที่ 2.53 อ่ะ เกินนั้นดับอนาถ แรมไปไม่ไหวเหมือนกัน ไม่อยากทด
                              ตอนนี้แรมวิ่งจาก667ปาเข้าไปจะ800อยู่ละ ยังดึงไว้ที่4-4-4-12 1T อยู่อ่ะ เฮ่อ...

Comment

Working...
                              X