Announcement

Collapse
No announcement yet.

callcenter true เขาแก้ปัญหากันแบบนี้เหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• callcenter true เขาแก้ปัญหากันแบบนี้เหรอครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อซักเดือน2เดือนก่อนเน็ตมันหลุดบ่อยมากๆต่อก็ไม่่ค่อยได้ ตอนนั้นโทรไปเค้าก็รีเซ็ตสัญญาณให้ เช็คนู้นนี่ให้ สรุปคู่สายเรามีปัญหาจะส่งช่างมาซ่อม พอดีผมไม่ว่างวันนั้นเลยบอกยังไม่ต้องมา
    แล้วมันก็ยังใช้งานได้ตามปกติ มีเน่าๆบ้างเดือนละครั้ง

แต่3วันที่ผ่านมา ให้ตายเถอะเน่าสนิท3วันติด แต่ผมไปรับปริญญามาเหนื่อยเข้ามาเช็คผลบอลเฉยๆเล่นแค่ชั่วโมงเดียวเลยไม่ได้คิดมากคิดว่าวันนี้คงหาย
    วันนี้มันไม่หายน่ะสิ เลยโทรไป

แจ้งอาการ ต่อไม่ได้ต่อได้แล้วหลุด บลาๆ
    เจ๊แกบอกให้เช็คสถานะการ์ดแลนว่าปิดไว้รึเปล่า ตูจะไปปิดมันไว้ทำแมวน้ำอะไรฟะ-*-
    ทีนี้ไม่หายเจ๊แกมาสอนสร้างคอนเน็คชั่นใหม่ทีละสเต็ป สร้างทำหอยไรวะสร้างไปก็เหมือนเดิม แต่เวรกำมันดันต่อได้เฉยๆเลย เอาวะวางสายก่อน
    หลังจากนั้นครึ่งชั่วโมงมันก็หลุดอีก
    โทรไปมีผู้ชายรับ ไอ้นี่ยิ่งหนักใหู้disableการ์ดแลนแล้วenableใหม่-*- แล้วrestart
    มันต่างอะไรกับรีเครื่องไปเลยฟะเนี่ย
    เปิดเครื่องมาไม่หาย บอกให้ตูสร้างคอนเน็คชั่นใหม่อีกแล้ว เลยบอกมันไปสร้างมา3รอบแล้ววันนี้
    เลยบอกมันไปว่าเคยมีทางนั้นเช็คให้ว่าชุมสายเสีย มันก็ขอเวลาไปเช็คกลับมาบอกว่าไม่มีอะไรเสีย เทคโนโลยีนาโนเหรอฟะซ่อมตัวเองได้ด้วย
    พระเจ้าช่วยมันดันต่อได้อีกแล้วเวรกรรม ผมเลยบอกไปว่ามันก็ติดๆหลุดๆแบบนี้แหละครับจะให้ทำไง
    มันบอก ถ้ายังเป็นอีกให้ลอง ถอดสายเสียบใหม่ รีเครื่อง สร้างคอนเน็คชั่นใหม่ ถ้ามันเป็ฯอีกก็ลองทำอีก ตอนนั้นทั้งโมโหทั้งอึ้ง นี่ถ้ามันเป็นทุก10นาทีผมต้องทำทุก10นาทีไม่ต้องทำอะไรกันแล้วครับชีวิตนี้
    วันนี้ยังใจเย็นอยู่เลยวางสายกระแทกไปอย่างเดียว พรุ่งนี้กลับมาแล้วยังไม่หายมีด่าแน่

หรือมันเป็นเรื่องปกติแต่ดันไปประเดิมกับคนที่สูงกว่ามาตรฐานพอเจอพวกห่วยๆทีหลังเลยเสียอารมณ์ก็ไม่รู้
    Last edited by Freekickgundam; 18 Nov 2007, 21:08:59.

ดีนะผมไม่เคยเจอ เหอะๆๆ ผมบอกว่าเน็ตชอบหลุดบ่อยๆ เวลาลมพัดแรง ก็มาดูให้เลย แต่ก็แก้ไมได้ ช่างก็หาสาเหตุไม่เจอเดินสายใหม่จากเสาก็ไม่หาย ช่างก็บอกจนปัญญาเหมือนกันไม่รู้มานเป็นทีไหน 5*5*5

สงสัยเป็น พนักงานพวกที่เพิ่งเข้าหรือรู้ไม่จริงเค้า มา1 2 3 4 ก็บอกไปงั้น ถ้าเกินกว่านั้นไม่รู้เหอะๆๆ

Comment

เอ แสดงว่าผมโชคดี ไม่เคยเจอแบบนี้ -*-
      เอาใจช่วยฮะ ถ้าไม่งั้น ถ้ามี0ใหญ่ที่ไหน
      ลองไปแจ้งเรื่องไว้สิฮะ อาจจะช่วยเหลือได้

Comment

ถูก.........

Comment

ใช้ router ของอะไรครับ ถ้าเป็น Huawei MT800 ล่ะก็ แนะนำลองหาตัวใหม่มาเปลี่ยน จะยืมเพื่อนหรือว่าที่ทำงานก็ได้ แล้วดูผล

อาการแบบนี้เคยเป็นครับ หลุดทุกๆ 2 นาที แรกๆก็นานทีกว่าจะหลุด หลังๆนี่เป็นหนัก แจ้งทางศูนย์เค้าก็อธิบายซะอย่างดีโดยเฉพาะค่าใช้จ่ายที่เราต้องเสียหากเกิดจากอุปกรณ์ของเราชำรุด แต่ผมโชคดีที่ช่างเค้าตรวจเจอว่าคู่สายชำรุด แต่ที่จริงแล้ว โมเดมที่มันแถมมานั่นแหละ ตามชื่อเลยครับ (ห่วยเว้ย เอมที 800 ) ตอนนี้หายสนิทไม่มีหลุด เพราะเปลี่ยน Router ใหม่

Comment

Originally posted by nit View Post
            ใช้ router ของอะไรครับ ถ้าเป็น Huawei MT800 ล่ะก็ แนะนำลองหาตัวใหม่มาเปลี่ยน จะยืมเพื่อนหรือว่าที่ทำงานก็ได้ แล้วดูผล

อาการแบบนี้เคยเป็นครับ หลุดทุกๆ 2 นาที แรกๆก็นานทีกว่าจะหลุด หลังๆนี่เป็นหนัก แจ้งทางศูนย์เค้าก็อธิบายซะอย่างดีโดยเฉพาะค่าใช้จ่ายที่เราต้องเสียหากเกิดจากอุปกรณ์ของเราชำรุด แต่ผมโชคดีที่ช่างเค้าตรวจเจอว่าคู่สายชำรุด แต่ที่จริงแล้ว โมเดมที่มันแถมมานั่นแหละ ตามชื่อเลยครับ (ห่วยเว้ย เอมที 800 ) ตอนนี้หายสนิทไม่มีหลุด เพราะเปลี่ยน Router ใหม่
            ผมใช้zyxelที่มันแถมมาครับ รู้สึกมันก็เจ้าเดียวกับหัวเหว่ยอ่ะครับ เดี๋ยวเอาโมเด็มเพื่อนมาลองดู

เซ็งๆๆ วันนี้โทรไปมันบอกคู่สายเสียอีกแล้วเลยแจ้งเรียกช่างไปแระ
            มีที่ไหนมีมีปัญหาโทษลูกค้าไว้ก่อน ไม่ไหวๆ

Comment

ของผมใช้ของบัดดี้แค่ฟ้ามึดๆเหมือนฝนจะมา เน็ทก็เดี้ยงละ เซงมากต่อเท่าไหร่ก็ไม่ติดเลยคิดว่าเป็นที่สายโทรศัพท์หรือเปล่า
              เป็นมาหลายเดือนเลยตลอดทั้งเดือน จากนั้นผมก็เคยเห็นหลายคนบอกว่าลองเปลี่ยนเป็นเร้าเตอร์ดู ผมก็เลยไปซื้อมาเปลี่ยน
              ปรากฏว่าติดเลยครับ ต่อสัญญาณเร็วมาก ไม่ต้องไปนั่งต่อเองหรือรอลุ้น
              สรุป.โมเด็มเน่า(หรือเปล่า)แต่จริงๆตอน1-2เดือนแรกไม่มีปัญหาเลย

Comment

ช่างมาบ้าน3วันแล้วแก้ปัญหาไม่ได้
                วันนี้มาเปลี่ยนเราเตอร์ให้แล้วไปแก้ข้างนอกแล้วก็โทรมา
                ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว ถ้าใช้ไม่ได้คงต้องยกเลิกบริการ-*-
                ดูมันสิ เจริญจริงๆ

Comment

เห็นใจครับ ผมเองก็ไม่ต่างจากท่านเท่าไหร่ครับ

Comment

อาการนี้ผมเจอมาแล้วครับโทรเข้าศูนย์ครั้งแรกเธอก็แนะนำตามสคริปเนี่ยแหละครับ
                    แล้วมาสรุปว่าเป็นที่ตัวเร้าเตอร์ ZyZel 660R-T1 ผมเลยจัดแจงเอาอีกยี่ห้อหนึี่งมา
                    Billion 5102R + ฺBipac 7000(Usb)มาลองตามที่พนักงานมันโทษอุึปกรณ์เรา
                    ก็ยังไม่หายโยนไปหาช่างสคริปนี้ทำงานอีกครั้งผมเถียงกะพนักงานเกือบครึ่งชม.ถึง
                    ยอมรีเซ็ตสัญญาณให้
                    ปล.เป็นแบบนี้ประมาณสี่ครั้งครับก่อนที่มันจะส่งข้อความมาให้บอกจะปิดปรับปรุงชุมสาย
                    หลังจากนั้นก็หายสนิทครับ
                    Last edited by Redmachine; 24 Nov 2007, 19:19:54.

Comment

Huawei MT800 ดึงพลังแฝงแปลงร่างให้เป็น router รึยังครับ ตัวนี้มันมีพลังแฝงนะ

ทำเป็น router แล้วก็ลบไอ้ที่ต้องกดตอน connect ออกไปได้เลย

Comment

Working...
                      X