Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี WaterBlock ที่ใช้กับ 8800GTS ได้มั่งครับที่ราคามันไม่เกิน 2000 หน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี WaterBlock ที่ใช้กับ 8800GTS ได้มั่งครับที่ราคามันไม่เกิน 2000 หน่ะครับ

คือพอดีกำลังจะถอย 760i หน่ะครับ
    ผมไม่ได้รับซื้อนะครับ แค่จะถามว่า มีตัวไหนบ้างครับ
    ฮิฮิ จะอัดกับ 760i
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ยังไม่โพส ภาพ case mid เลย ลืมแฮะๆ

แล้ว zinkการ์ดจอน่ะครับ

ก็มีzalman 2500 บาท
    TT TMG TN4 1500 บาท
    Swiftech Stealth 3500 บาท

ที่มีก็ 3รุ่นนี้ละครับ ที่ขายใน ไทยเละหาง่าย

Comment

ราคา ไม่แพง ระวัง ใช้แล้วมันไม่ต่างกับ ซิ้งเดิมนะขอรับ ไม่ได้บอกว่าของถูกจะไม่ดีเสมอไป ขอรับ และ บางที ของแพง ๆ อาจไม่ได้ดีเสมอไป อยุ่ที่ปัจจัยหลายๆอย่าง

Comment

ไอตัว 1500บาท นี่มันใช้ได้แต่ GTX ไม่ใช่เหรอครับ ??
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ขอถามเพิ่มครับ Thermaltake ND4 นี่มันใส่กับ 8800GTS ได้ไหมครับเนี่ย

Comment

GTS 1,500

Comment

Originally posted by amnuaymp View Post
              GTS 1,500
              นั่น GTX ไม่ใช่เหรอครับ ??
              GTS จะเขียวหนิครับ
              Last edited by KiDMaioRKz; 19 Nov 2007, 23:15:51.

Comment

มันมี 2 รุ่นนิครับ ND3กับ ND4 ไม่แน่ใจว่าตัวไหนแต่ ผมว่า อย่าเล่น TTเลยดีกว่า คงลดไม่มากอ่า

ยกเว้น block cpu ของ 760i ถือว่า แจ๋ว ไม่ต้อง ซื้อ UFO หรือ Apogee GTเลยครับ อุณหภูมิพอกัน

Apogee<760i<UFO อุณหภูมิ apogee เย็นกว่า 760i ประมาณ 3 Cครับ

Comment

แล้วเปรียบเทียบให้หน่อยครับ Heatsink HR03 Plus กับ ต่อ Waterblock เข้าการ์ดอันไหนน่าจะเย็นกว่าครับ ??

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

อันนี้ ผมไม่รู้ครับแฮะๆ แต่ ผมว่า HR03 มันโคตรแกะกะเลยครับจากใจเลย เห็นทีเละ

แต่น้ำน่าจะเย็นกว่า แต่ มากกว่า เท่าไรไม่รู้ครับ

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
                        อันนี้ ผมไม่รู้ครับแฮะๆ แต่ ผมว่า HR03 มันโคตรแกะกะเลยครับจากใจเลย เห็นทีเละ

แต่น้ำน่าจะเย็นกว่า แต่ มากกว่า เท่าไรไม่รู้ครับ
                        คิดเหมือนผมเลยจะซื้อหลายที่แระแต่เห็นขนาดมันทีไรก็ยังซื้อไม่ลงใหญ่+เกกะจริงๆ แล้วก็ถ้าจะให้มันเย็นก็ต้องติดพัดลมยิ่งเกะกะเข้าไปอีก ถ้าเอาไปไว้หลังการ์ดบัง NB มิดเลยใส่พัดลมก็คงชน CPU พอดี เฮ้อ

ND4 เท่าที่รู้ใช้กับ GTS ไม่ได้นะครับตำแหน่งอุปกรณ์มันต่างกันอยู่พอสมควร ส่วน ZALMAN ก็แพง Swiftech ยิ่งแพงจัดเลย สงสัยต้องทำเองละมั้งเนี่ย ตอนนี้ทองแดงก็โลนึงตั้ง 4-5ร้อย

Comment

ได้ครับ..... กรุณา เขียนแบบ ระยะ***งของรู น็อตการ์ดจอและขนาดการ์ดจออย่างละเอียดครับ เดียวผมทำให้ ทองแดงยังเหลือ ผมขายในราคา 700 บาท เฉพาะ วอเตอร์บล็อกนะครับ ถ้าคุณสนใจก็โพส .... ต้องละเอียดนะ ถ้าไม่ละเอียดต้องอาศัยเหล็กรู แต่ประสิทธิภาพจะลดลงเพราะ เหล็กรูกดการ์ดจอแรงไม่ได้ เดียวการ์ด บิดเบียวได้ แต่ผมไม่แนะนำสำหรับคนที่ใช้เคสตั้งเพราะทองแดงหนัก ถ้าคุณจะเอาเป็นเนื้อชิงค์ละก็ผมมีติดต่อได้เลย เบาและถูกใช้กับเคสตั้งได้ แต่ต้องใช้เหล็กรูนะครับ

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post
                            ได้ครับ..... กรุณา เขียนแบบ ระยะ***งของรู น็อตการ์ดจอและขนาดการ์ดจออย่างละเอียดครับ เดียวผมทำให้ ทองแดงยังเหลือ ผมขายในราคา 700 บาท เฉพาะ วอเตอร์บล็อกนะครับ ถ้าคุณสนใจก็โพส .... ต้องละเอียดนะ ถ้าไม่ละเอียดต้องอาศัยเหล็กรู แต่ประสิทธิภาพจะลดลงเพราะ เหล็กรูกดการ์ดจอแรงไม่ได้ เดียวการ์ด บิดเบียวได้ แต่ผมไม่แนะนำสำหรับคนที่ใช้เคสตั้งเพราะทองแดงหนัก ถ้าคุณจะเอาเป็นเนื้อชิงค์ละก็ผมมีติดต่อได้เลย เบาและถูกใช้กับเคสตั้งได้ แต่ต้องใช้เหล็กรูนะครับ
                            ผมก็กำลังออกแบบอยู่น่ะ เพราะยากพอสมควร เนื่องจาก พื้นที่ค่อนข้างจำกัด โดยเฉพาะเรื่องความหนา คุณอาราชิ มีเครื่องมิลลิ่งกับ CNC หรือป่าวครับที่ว่าจะทำให้ ที่ผมร่างไว้เนี่ยใช้ทองแดงหนา 15มิลมาทำครับ แต่ผมยังหาความหนาของชิพ GPU HSI PWM และ RAM ไม่ได้ จะถอดการ์ดตัวเองผมก็ยังถอดไม่ได้เพราะถอดแล้วผมไม่มีเทอมอลแพดกับ ซิลิโคนสำรองไว้เลย แถวบ้านผมมันดันไม่มีร้านขายพวกนี้เลย (ระยองครับ) ไม่งั้นก็ถอดของตัวเองออกมาดูแล้ว(การ์ดนะครับไม่ใช่อย่างอื่น อิอิ) กำลังหาผู้ใจบุญที่เปลี่ยนซิงค์แล้วช่วยวัดระยะของอุปกรณ์ รู และความหนาของชิพให้ แต่ยังหาใครช่วยไม่ได้เลย

Comment

สรุปว่า ND4 ใส่ 88GTS ไม่ได้นะครับ แล้ว ND3 ละครับ อยากใส่เหมือนกัน พอจะมีวิธีโมรึป่าว

Comment

Working...
                              X