Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์ไม่ได้

ไม่รู้คอมมันเป็นไรครับ พอเวลา ฟอแมตแล้ว จะลงวินโดว์ใหม่ แต่มันไม่สามารถลงได้ พอรันเข้าวินโดว์ไม่สามารถเข้าได้มันฟ้องว่า ไฟล์เสียหาย อาจติดไวรัส ผมก้อเลยไปซื้อ ฮาร์ดดิสใหม่ มันก้อฟ้องเหมือนเดิม ไม่สามารถลงวินโดว์ใหม่ได้ เปลี่ยนทั้งแผ่นวินโดว์แต่มันยังเป็นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ช่วยผมด้วยครับพี่น้อง เดือดร้อนจิงๆ

เอ๋ มันอาการ คุ้นๆ ผมเคยเป็น ตอนที่ใช้บอร์ดตัวเก่า (ASROCK 775V88+) วิธีแก้ เปลี่ยนแผ่นเป็นใช้แผ่น วิโดวส์ XP แพ็ค 1 ครับ ผ่านสะบายเลย แล้วค่อย UP XP แพ็ค 2 ต่อ อิอิ ง่าย ๆๆ

Comment

ลงวินไม่ได้ ซื้อ ฮาร์ด ดิส ใหม่ โหลงทุน- -

ลองเปลื่ยน ซีดี รอม ตัวใหม่ดู รุ่นที่มันเป็นออโต

Comment

Working...
      X