Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าการ์ดจอที่รองรับ DirecX 9.0c กับ DirecX 10 ต่างกันอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าการ์ดจอที่รองรับ DirecX 9.0c กับ DirecX 10 ต่างกันอย่างไรครับ

อยากรู้ว่าการ์ดจอที่รองรับ DirecX 9.0c กับ DirecX 10 ต่างกันอย่างไรครับ ช่วยตอบอย่างละเอียดหน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

การ์ดที่รองรับ Dx10 นะครับ เปงตระกูล Geforce8 นะครับ ส่วนของค่ายAti ผมไม่ค่อยได้ศึกษาอ่ะ
    เวลาเล่นเกมส์ที่รองรับ Dx10 มันจะเห็นผลครับ การ์ดจอDx10 ภาพจะสวยกว่าครับ ส่วนการ์ดจอDx9นั้นละเล่นเกมส์Dx10ได้ภาพไม่สวยงามนัก แต่ถ้าเป็นเกมส์ Dx9 แล้ว การ์ดจอDx10ก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับ (แต่ปกติการ์ดDx10มันแรงอยู่แล้วการ์ดDx9ต้องรุ่นท็อปๆครับถึงจะแรงสู้Geforce8ได้)

Comment

แล้วการ์ดจอ Dx9 จะลง Dx10 ได้หรือเปล่าครับ และมีผลอะไรหรือเปล่าครับ

Comment

มันยังไม่มี dx 10 ของวิน xp คับ แล้วก้อไม่รู้จะมีหรือเปล่า^^"

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X