Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้งานอยู่ดีดี จอก็ดับครับ ผู้รู้ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้งานอยู่ดีดี จอก็ดับครับ ผู้รู้ช่วยด้วยครับ

ใช้งานอยู่ดีดีจอของผมก็ดับ แต่บางทีก็ไม่ดับ ยกไปให้ร้านดู ร้านลอง3d mark ให้ดูปรากฏว่ารัน 3d mark ยังไงก็ไม่ขึ้นครับ ไม่สามารถเข้าโปรแกรมได้ จะค้างอยู่ตรงโลโก้ 3d mark ร้านลองเอาการ์ดจอตัวใหม่ใส่ให้ก็รันไม่ขึ้นเหมือนเดิมครับ ไม่ทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไรครับ ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับเมนบอร์ดด้วยรึเปล่าครับ แล้วจะมีวิธีแก้ไขยังไงครับ (การ์ดของผม ATI 2600 XT DDR3 512M) ช่วยไขปัญหาให้ผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม

ได้ OC CPU หรือปล่าวครับ

Comment

ไม่ได้ OC ครับ

Comment

ไดรเวอร์ล่ะมั้งครับ จอดับ ก็ต้อง จับ.....

Comment

สเป๊คที่ใช้มีไรมั่งคับ เดาว่าอุปกรณ์เข้ากันไม่ได้คับ

Comment

สเปก นะครับ
            CPU - Intel Core2Qd. Q6600 2.40 GBz
            Mainbord - GigaByte P35DS3R
            Ram - Corsair 2 G
            Display Card - PwColor HD2600XT

Comment

.. การ์ดยี่ห้อเดียวกะที่ผมใช้เลย Powercolor HD2600XT 512Mb DDR3 ใช่มะคับ คำตอบเดียวเลยคับ เป็นที่ไดร์เวอร์แน่นอน เพราะของผมก็ยังเป็น แก้ไม่หายเลย

Comment

แล้วใช้ PSU กี่ Watt ครับ แท้หรือเทียม

Comment

PSU ของasus 450 watt ครับผม

Comment

asus 450 w ครับผม

Comment

สงสัย power จะไม่พอ อุปกร์แต่งเยอะไหม HDD กี่ลูก

Comment

Q6600 กิน watt ค่อนข้างเยอะครับ ลอง test กับการ์ดต่ำดูครับ หรือไม่ก็ถ้ามีออรบอร์ด ก็ใช้ดูครับ ว่าติดไหม ถ้ามี HD 2 ลุกให้ใส่ลุกเดียวก่อนครับ ลองว่าเป็นที่ PSU หรือป่าว เบื้องต้น

Comment

ผมเป็นอยู่เหมือนกัน vpu recover ทุกวินาที

เช็ค IRQ แว้ว มันใช้ร่วมกับ network

ลองเอา uninstall ethernet driver เข้าๆออกๆ มันhang
                          แล้วฟ้อง ati2dv.. dump mem.. กระเด็นจากสล๊อต จองี้ฟ้าเลย

กะลังลองสูตรใหม่อยู่ update bios มันซะก่อนเลย

p35c-ds3r , 2600xt ddr4 , 2gig ddr2 g.skill ,cpu z80

Comment

ถ้าผมลองเปลี่ยนmb หรือไม่ก็ การ์ดจอ จะหายมั้ยครับ

Comment

Working...
                            X