Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับการ์ดจอฝั่ง nVidia หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับการ์ดจอฝั่ง nVidia หน่อยคับ

คือผมคิดที่จะอัพเดทเฉพาะตัวการ์ดจออ่ะคับ ..
    เลยอยากจาขอมาถามข้อมูลหน่อยอ่ะคับ ..
    ตามเสป็คเดิมของผม ..

AMD S.939 3800+ @ 2.72 GHz
    DFI Ultra-d
    UCCC 1GB*2 @ 272 MHz
    XFX 7900GTX Extream Edition เดิม ๆ 675/1700 MHz
    Seagate 80GB*2 Raid 0
    X-Fi Xtream Music
    Microlab x3 5.1
    Samsung 226BW
    Enermax Liberty 500W
    Vista Ultimate x84

คือไม่ทราบว่า .. ผมจาเปลี่ยนการ์ดจอเปนตัวไหนดีหรอคับ ..
    เพราะตอนนี้ที่ผมเล่น Pro Street มันมีอาการหน่วงอ่ะคับ ..
    ปรับสุดทุกอย่าง .. แต่ไม่ได้เปิดพวก Anti นะคับ ..

ที่เล็งไว้ .. ก้อคือ 8800GT นี่ล่ะคับ ..
    แต่ก้อไม่รู้ว่าถ้าเปลี่ยนแล้ว .. มันจาลื่นกว่าเดิมจิงรึป่าว ..
    เพราะเคยเอา 8800GTS 320MB มาลองแล้ว .. ก้อดีกว่าตัวเดิมของผมนิดเดียว .. แทบไม่แตกต่าง ..

แล้วตัว 8800GTS ตัวใหม่ที่จาออกมานี่ .. มันจาแรงกว่า 8800GT ใช่ป่ะคับ ..
    ว่าแต่เรื่องกำหนดออก .. แล้วก้อราคามันจาประมาณไหนอ่ะคับ ..
    เผื่อผมจาได้เก็บไว้ตัดสินใจอ่ะคับ ..

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ ..
    และขอบคุณท่านที่ให้คำแนะนำและข้อมูลนะคับ ..

อาการน่าจะมาจาก CPU กับแรม มันต่ำไปนิดครับ

Comment

ถ้าต้องอัพใหม่หมด .. ผมคงไม่อัพล่ะคับ ..
      กะว่าจาหันไปคบกะคอนโซลล่ะคับ ..
      หัดบ่อย ๆ น่าจาชิน .. อิอิ

Comment

แต่ที่จาอัพการ์ดจอนี่ ..
        เผื่อจาเอาไว้เล่น Pro Street + Gear Of War + Crysis เท่านั้นล่ะคับ ..
        ไม่งั้นก้อคงต้องหันไปเล่นคอนโซลแทน ..
        เหน Assasin Creed แล้วอยากเล่นมั่ก ๆ เลยคับ ..

Comment

หุๆ ซื้อโลด

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            หุๆ ซื้อโลด
            กะว่าจาสอย XFX 8800GT 512MB นี่ล่ะคับ ..
            ท่าน อิมพีเรียล ว่าเวิร์คใช่ป่ะคับ ..
            แต่ตอนนี้ของหมดซะงั้นเลย ..
            คงต้องรอก่อน ..

แต่ถ้าของมาแล้ว ..
            เงินพร้อม .. สอยล่ะคับ ..
            เตรียมปล่อยตัวนี้เลย .. อิอิ
            จาได้ไม่ต้องลงไปกทม.หลายรอบ ..

Comment

เล่น8800GTXหรือUltraไปเลยครับ

Comment

Originally posted by Nookiezz View Post
                แต่ที่จาอัพการ์ดจอนี่ ..
                เผื่อจาเอาไว้เล่น Pro Street + Gear Of War + Crysis เท่านั้นล่ะคับ ..
                ไม่งั้นก้อคงต้องหันไปเล่นคอนโซลแทน ..
                เหน Assasin Creed แล้วอยากเล่นมั่ก ๆ เลยคับ ..
                วางใจได้ครับ Ass' Creed ลงPC เเน่นอนจ้า
                ตามอยู่เหมือนกัลล์เกมนี้ เห็นว่าของPC จะปรับปรุบเรื่อกราฟฟิกด้วยเด้อครั่บเด้อ

Comment

เกมใหม่ CPU มันต้อง 2 หัวถึงจะพอลื่นคับ แล้วก็ ram 2G ไปเลยคับ

Comment

Originally posted by win1324win View Post
                    วางใจได้ครับ Ass' Creed ลงPC เเน่นอนจ้า
                    ตามอยู่เหมือนกัลล์เกมนี้ เห็นว่าของPC จะปรับปรุบเรื่อกราฟฟิกด้วยเด้อครั่บเด้อ
                    ตามนั้น มา 100% ครับ

Comment

เห็นด้วยกับ 8800GT 512MB ครับ บางที 8800GTS 320MB ที่ไม่แตกต่างกับ 7900GTX ของท่าน เพราะ แรมอาจจะน้อยไปครับ 1680*1050 ความละเอียดสูงพอสมควรเลยครับ แรมการ์ดจอก็มีผลครับ
                      ถามนิดนะครับ ไม่ทราบ ที่บอกว่าไม่แตกต่าง ปรับ effect เหมือนกันหรือรึครับ ถ้าปรับสุด ผมว่า FPS ของการ์ดจอ ทั้ง 2 ใบ น่าจะต่างพอสมควรครับ

Comment

ซื้อเลยท่าน แต่การ์ดตัวนี้ร้อนนะครับ

Comment

Working...
                        X