Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทราบได้อย่างไรว่า drive ไหน เป็นของฮาร์ดดิสตัวไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทราบได้อย่างไรว่า drive ไหน เป็นของฮาร์ดดิสตัวไหน

จะทราบได้อย่างไรว่า drive ไหน เป็นของฮาร์ดดิสตัวไหนครับ

เช่น ผมมีไดรฟ์ c และ d พอใส่ของอีกคอมนึงมาอีก2ตัว มีเพิ่มมาอีก 5 drive e f g h i

ทีนี้ ผมกำลังจะเคลียข้อมูล ได้เอาฮาร์ดดิสตัวนึงมาใช้ แต่ไม่รู้ว่าไดร์ฟไหนเป็นของฮาร์ดดิสตัวไหน จะทำอย่างไรดีครับ

คือ จริงๆผมก็ว่าน่าจะทำได้ โดยใส่ทีละไดร์ฟ กำหนดชื่อของแต่ละอัน แต่มันยุ่งยากไม่อยากถอดเข้าถอดออก แถมรีคอมทีใช้เวลาเป็น10กว่านาที เลยขี้เกียจทำแบบนั้น ช่วยแนะนำด่วยเลยนะครับ ขอบคุณครับ

คลิ๊กขวา My computer เลือกที่ Manage แล้วไปที่ disk management แค่นี้ก้อรู้แล้วครับว่าแต่ละไดร์ฟเราอยู่บนฮาร์ดดิสลูกไหน

Comment

ตามข้างบนคับ^^

Comment

Working...
      X