Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรจะอัพหรือยกเครื่องใหม่ดีครับ (ร้านเน็ตเล็ก ๆ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรจะอัพหรือยกเครื่องใหม่ดีครับ (ร้านเน็ตเล็ก ๆ)

ร้านผมมีเครื่องอยู่ 15 ตัวนะครับ มี 11 ตัวที่เป็นเครื่องเก่าประมาณ 2 ปี สเปคดังนี้ครับ

sempron 2800+
    asus K8N
    แรม 512 ddr
    vga agp gf5200
    hd 40G

สเปคนี้ถ้าอัพการ์ดจอเป็น 7300 แล้วใส่แรมเป็น 1g ก็คงใช้เงินประมาณ 4500 ต่อเครื่อง

ควรจะอัพไหมครับ หรือว่าควรจะยกเครื่องใหม่ดีกว่า
    ถ้ายกใหม่ผมอยากใช้ intel คิดว่าจะดีไหมครับ
    ตอนนี้กลุ้มมาก ๆ วางแผนการไม่ถูกแล้ว ไม่ว่าจะอัพหรือว่าจะยกเครื่องก็เป็นหนี้ทั้งนั้น
    แต่ก็พร้อมเป็นหนี้ครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ คิดว่าควรจะอัพหรือยกใหม่ครับ ขอความเห็นหน่อย
    ขอบคุณครับ

มีงบแบบหมดตรูดเท่าไรครับ

Comment

กะงบไว้ประมาณ 17000 ต่อตัวคับ
      คือยกใหม่หมดทุกอย่าง จอ+เคส ด้วยนะ
      ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Originally posted by lockdoor View Post
        กะงบไว้ประมาณ 17000 ต่อตัวคับ
        คือยกใหม่หมดทุกอย่าง จอ+เคส ด้วยนะ
        ขอบคุณทุกความเห็นครับ
        ไม่ต้องอัพเครื่องเก่าแล้วครับถ้า 17000 ต่อตัว ซื้อใหม่คุ้มกว่าเยอะครับ

17000 ต่อตัวท่านวิกรจัดแบบลื่นหัวแตกเลย เชื่อดิคุ้มราคาแน่นอนครับ รอท่านเค้าก่อนครับ

Comment

แล้วของเก่าละครับ

Comment

ขอบคุณท่านวิกรล่วงหน้านะครับ
            ขอสเปคทั้ง intel และ amd เลยละกันนะครับ
            แต่ในใจผมลุ้น intel มากกว่า เพราะตอนนี้บอร์ดเค้านิ่ง
            คงจะไม่เปลี่ยน ซอคเก็ต ให้ผมช้ำใจเหมือน amd อีก
            ตอนผมซื้อ amd 754 มานี่ออกใหม่ ๆ เลย ได้แค่ 6 เดือนละม้าง
            พวกเปลี่ยนบอร์ดไปเป็น am2 เฉยเลย อยากอัพก็ไม่ได้ อะไหล่ก็หายาก

Comment

เรื่องของเก่าผมลองโทรถามให้ร้านเค้ามาเหมา เค้าให้เต็มที่ 3500-4000
              ราคานี้สมควรจะขายไหมครับ หรือว่ามีทางอื่นที่จะระบายของเก่าได้ราคากว่าที่ว่ามา
              แนะนำทีครับ

Comment

เอามา ขายผมก็ได้นะครับ รับ 1 เครื่องครับ

Comment

Originally posted by lockdoor View Post
                  เรื่องของเก่าผมลองโทรถามให้ร้านเค้ามาเหมา เค้าให้เต็มที่ 3500-4000
                  ราคานี้สมควรจะขายไหมครับ หรือว่ามีทางอื่นที่จะระบายของเก่าได้ราคากว่าที่ว่ามา
                  แนะนำทีครับ
                  ร้านผมก็สเปคคล้ายๆกันต่างแค่HD 80 g สงสัยราคาไม่พ้น4000เหมือนกัน ว่าแต่ขายที่ไหนหรอครับ พอจะบอกได้มั้ย เร็วๆนี้คิดจะโล๊ะเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by ppdawn View Post
                    ร้านผมก็สเปคคล้ายๆกันต่างแค่HD 80 g สงสัยราคาไม่พ้น4000เหมือนกัน ว่าแต่ขายที่ไหนหรอครับ พอจะบอกได้มั้ย เร็วๆนี้คิดจะโล๊ะเหมือนกันครับ
                    เข้าไปที่ thai2hand น่ะครับ เห้นว่ามีรับซื้อ รับจำนำ กันอยู่หลายเจ้า

Comment

E2140 2500
                      ASROCK 1333/667 2000
                      RAM ROX 667 512x2 800
                      HDD 80 1500
                      PCI-E SPARK 7600GS DDR3 3200
                      CASE DELUX 1500
                      LCD17 5500

17000

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        E2140 2500
                        ASROCK 1333/667 2000
                        RAM ROX 667 512x2 800
                        HDD 80 1500
                        PCI-E SPARK 7600GS DDR3 3200
                        CASE DELUX 1500
                        LCD17 5500

17000

มาอีกแล้วครับชุดสุดคุ้ม Amd ต่อเลยพี่

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                          มาอีกแล้วครับชุดสุดคุ้ม Amd ต่อเลยพี่
                          จขกท ใจรัก intel แค่นี้ก็พอแล้วครับ amd ไม่ต้อง

Comment

ถ้าจะเล่น amd กับบอร์ดตัวนี้คุ้มไหมครับ AS-KALIVENF7G-R1
                            เห็นว่ามี gf 7 ออนมา แล้วก็รับกับ Phenom ได้ด้วย
                            ผมกะเปิดแบบแยกโซน ใส่การ์ดจอให้เด็กเล่นเกมส์สัก 6 ตัว
                            แล้วก็ใช้ออนบอร์ดไปก่อนสัก 5 ตัว (มีตังค่อยซื้อการ์ดจอใส่เพิ่ม)
                            ราคาดูหน้าเวบอยู่ที่ 2250 บอร์ดตัวนี้น่าจะมีอนาคตดีไหมครับ

Comment

จะซื้อ Phenom มาลง ร้านเกมส์หรอครับ

Comment

Working...
                              X