Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่คะ สาย PSU สายไหนเอาไว้ต่อการ์ดจอคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่คะ สาย PSU สายไหนเอาไว้ต่อการ์ดจอคะ

มันมี 4 รูเหมือนๆกันหมดเลยง่า แล้วอันที่มี 4 รูแต่เล็กกว่าเอาไว้เสียบกะอะไรคะ
    อันแบนๆ ที่ไม่ใช่ไฟ cpu อะพี่

ใช้การ์ดจอ กับ PSU รุ่นใรครับ ^^

Comment

ช่องเสียบแบบ 4 รูเรียกว่าหัว Molex ครับ ถ้าช่องเสียบไฟของการ์ดจอเป็น Molex ก็ใช้สายไฟ ที่เป็น Molex จาก PSU สายใหนก็ได้เสียบได้เลยครับ แต่ถ้าช่องเสียบไฟการ์ดจอมี 6 หัว ก็ใช้ 6 หัวจาก PSU เสียบเหมือนกัน
      ส่วนที่มี 4 รูแต่เล็กกว่า หัว Molex เอาไว้เสียบพวก Floppy drive ครับ

สรุปก็คือ ถ้าช่องเสียบไฟการ์ดจอมี 4 หัว ก็ใช้ 4 หัวจาก PSU สายใหนก็ได้เสียบต่อได้เลย ยกเว้นอันเล็กนะ แต่ถ้าหัวต่อไฟจากการ์ดจอเป็นอันเล็กก็ใช้อันเล็กเสียบต่ออะ แต่ส่วนใหญ่เป็นหัว Molex มากกว่า
      Last edited by IX; 19 Nov 2007, 22:51:15.

Comment

ที่มนเขียน ว่า extra อ่ะครับ ถ้าของ enermax น่ะ

Comment

psu ติดเคส การ์ด HD3870 (หิ้ว) คือมันมีช่องเสียบไฟที่ตัวการ์ด 1 อันมี 6 รู
          แต่ว่า psu มันไม่มีแบบ 6 รูง่า

Comment

Originally posted by model View Post
            psu ติดเคส การ์ด HD3870 (หิ้ว) คือมันมีช่องเสียบไฟที่ตัวการ์ด 1 อันมี 6 รู
            แต่ว่า psu มันไม่มีแบบ 6 รูง่า
            ท่านต้องหาสายแบบนี้มาครับ ลองถามเพื่อนในห้องนี้ดูครับ พอดีผมไม่เคยเห็นเค้าขายแยกซะด้วยครับ
            Attached Files

Comment

ถ้าเอาแบบง่ายๆก็ ดูคู่มือการ์ดจอแล้วไล่สายเอาครับผม มีแค่ 3 แบบคือ สีเหลือง 12V+ สีแดง 5V+ และดำเป็น GND เอาสายไฟจิ้มเข้าไปตรงๆเลยก็ได้

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                ท่านต้องหาสายแบบนี้มาครับ ลองถามเพื่อนในห้องนี้ดูครับ พอดีผมไม่เคยเห็นเค้าขายแยกซะด้วยครับ
                คือผมอยากได้สายไฟแบบนี้ไว้ต่อ กับ hd 3650 512 ddr3 หาได้ที่ไหนครับ

Comment

พันทิพครับเยอะแยะ

Comment

เอาแบบง่ายๆ สายไหนเสียบกันได้เสียบเลยครับ ไม่ระเบิด เค้าทำมาพอดี
                    ถ้า PSU ไม่มีก็ใช้สายแปลงในกล่องการ์ดจอน่าจะแถมมาอยู่แล้ว

Comment

มันคนะแบบนี่นามันเสียบด้วยกันไม่ได้..ใช้อันที่เสียบได้

Comment

บ้านอยู่ไหนครับ เดี๋ยวผมไปทำให้

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          โอ้

มีสายแบบนี้ด้วยหรอครับเนี่ย

เพิ่งรู้

Comment

ก๊ากเห็นรูปที่ท่านโพส แล้วนึกถึงกระทู้ปล่อยไก่ในตำนาน ฮาไม่หายเลย ปล่อยไก่กันยัน Rep สุดท้าย ฮามากๆห้องแข็งน้ำตาไหลกันเลยทีเดียว

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
                              บ้านอยู่ไหนครับ เดี๋ยวผมไปทำให้
                              ไวเลยนะ ไม่ไม่ถูกบอกผมผมพาไป

Comment

Working...
                              X