overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: เวลาจะถอดซิงค์ออกจากCPUที่ติดอยู่กับบอร์ด

OverclockZone Member panupat31's Avatar

Default เวลาจะถอดซิงค์ออกจากCPUที่ติดอยู่กับบอร์ด

เวลาจะถอดซิงค์ออกจากCPUที่ติดอยู่กับบอร์ด ทำยังไงครับ

ผมดึงแล้วมันหลุดมาทั้งCPUเลย

แกะไม่ออกจากกันด้วย[cpuกับซิงค์มันติดกัน]

จะทำไงให้ซิลิโคนมันละลายอะครับ

***ผมแกะมันออกได้แล้วละงัดตั้งนาน แถมขาcpuงอด้วย

แต่โชคยังดียังดันจนมันใส่กลับเข้าไปได้

ใครรู้วิธีละลายซิลิโคนบอกหน่อย เพื่อไว้แกะอีก

OverclockZone Member theredcomet's Avatar

เหอๆๆ ผมก็เป็นแบบคุณครับ ตอนจะเอา AMD Athlon64 3200+ 939 ออกมาจากเมนบอร์ด
    ก็อาศัยถามเพื่อนๆในนี้แหละครับว่าจะเอาออกยังไงเพราะทำยังไงก็แงะไม่ออก
    จนมาใช้คัตเตอร์แงะ บทจะออกก็หลุดออกมาแบบไม่ทันตั้งตัวเลย ดีที่ตกใส่ตัก
    ขาก็งอครับ แต่ก็ใช้คัตเตอร์อันนั้นดัดจนตรงหมดแล้ว
    เห็นเค้าว่าเวลาใส่ให่ใส่ซิลิโคนให้บางที่สุดนะครับ ไม่งั้นเวลาแข็งมันจะแข็งติดซิ้งค์จนเอาออกยาก
    แล้วเวลาจะเอาออกก็ให้เอาออกตอนที่เครื่องยังร้อนอยู่จะเอาออกง่าย
    ของผมตอนนั้นปล่อยทิ้งไว้ไม่ได้ใช้จนเย็นเลยเอาออกยาก
    ตอนนี้ที่กำลังโพสท์ก็ใช้ Athlon64 3200+ ตัวนั้นแหละครับ ทดสอบดูว่ายังใช้ได้หรือเปล่า

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

จะถอดต้องใจถึงครับ......

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ไดเป่างับ ร้อนๆ ช่วยได้หน่อยนึง ^^a"

OverclockZone Member โชติก's Avatar

เปิดเครื่องวอร์มสักพัก แต่ถ้าเปิดเครื่องไม่ได้ก็ใช้ไดร์เป่าผม เป่าที่ซิงค์ให้มันอุ่นๆหน่อย จะช่วยได้เยอะ

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

นี่แหละครับ ปัญหาของ AMD ที่ผมยังไม่เล่นมันในตอนนี้ (ผมชอบถอดเข้าถอดออกบ่อย) มือโปรถอดเก่งอาจจะบอกว่าเรื่องง่าย แต่มือใหม่หรือคนที่เพิ่งถอด อาจมีน้ำตาซึมได้เพราะขาเดี้ยง

ไว้รอมัน "ด้วน" เมื่อไหร่ เจอกันแน่

OverclockZone Member panupat31's Avatar

ผมแงะออกมาแล้วเอาไดเป่าจนร้อยจี้ มันยังแงะไม่ออกเลยครับ

ใครมีวิธีที่โปรๆบ้างครับ ที่เห็นผม100% ช่างเค้าถอดกันยังไง

กลัวคราวหน้าถอดออกมาแล้วมันจะงออีก

OverclockZone Member zman's Avatar

ถ้าถอดมาแล้วมานยังติดอยู่ คัตเตอร์ค่อยๆแซะ ก้อน่าจะหลุดแล้วครับ

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

ดีตอนถอดขาไม่หลุดคอซ๊อกเก็ต

OverclockZone Member Nash66's Avatar

คือไหนๆ มันก็หลุดออกมาทั้งซิ้งแล้วใช่มั้ยล่ะ ก็ดึงออกมาตรงๆสิครับ ขาจะได้ไม่งอ ของผมก็หลุดติดซิ้งมา หลายทีมากแล้ว แต่ว่าดึงตรงๆขาไม่งอเลยครับ

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

x2 3800 ผมก็งอไปตัวนึง ออกมาทั้งที่ล๊อกอยู่เลย

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

ค่อยๆ บิดซ้ายบิดขวา เดวก็ออกครับ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ตอนใช้ 478 เรื่องดึงแล้วหลุดออกมาทั้งยวงเจอบ่อย และขามันไม่เป็นอะไรด้วย แต่มาทำขางอเอาตอนถือแล้วมันร่วงตกพื้นนี่เอง หุหุ

Bookmarks

Bookmarks