Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800gt ควรใช้ powersupply กี่ w ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800gt ควรใช้ powersupply กี่ w ครับ

พอดีชองเก่ามีอยู่ 420 ไม่รุ้ว่าจะพอหรือไม่ ถ้าไม่ควรอัพเป็นเท่าไรดี

500+

Comment

600 ชัวกว่าครับ

Comment

550ก็เกินพอละค่แต่450ก็ได้น่ะถ้าไม่OC

Comment

คำถามโดนใจมาก ขุดๆๆๆ

กำลังตัดสินใอยู่เหมือนกัน พุธนี้จะเลือกแล้ว
          แล้วถ้าเป็นตัว MSI ที่มัน OC มาอยู่แล้วอะครับ (เกี่ยวรึเปล่า)

แล้วถ้า 550W ช่วยแนะนำยี่ห้อหน่อยคับ เอาแบบพอตัวไม่ต้องหรูอะคับ

Comment

Asus ถูกดีครับ หรือจะเอา ThermalTake ToughPower 600W ก็ไม่เลว ราคาไม่แพงมาก ถอดเก็บสายได้ด้วย ไม่รกครับ

Comment

จิงๆแล้วผมว่า 8800GT หรือ GTS ใช้แค่ 400Watt ก็เพียงพอนะครับถ้าไม่มี option เยอะ ผมก็ใช้อยู่เหลือเฟือครับ ต้องลองใช้งานจิงๆเองถึงจะรู้นะครับ 400Watt นี้ไฟจ่ายเต็มนะครับ

Comment

ใชอยู่นะครับ silverstone400w

มันจะพอป่าวน่า เพราะตอนนี้ใช้ออนบอร์ด

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                  จิงๆแล้วผมว่า 8800GT หรือ GTS ใช้แค่ 400Watt ก็เพียงพอนะครับถ้าไม่มี option เยอะ ผมก็ใช้อยู่เหลือเฟือครับ ต้องลองใช้งานจิงๆเองถึงจะรู้นะครับ 400Watt นี้ไฟจ่ายเต็มนะครับ
                  ใช่ใช้แค่400wก็ยังพอ ให้ชัว450wเป็นอย่างน้อย

500 600w จะเอาไปทำsliกันหลอคราบ -*-

Comment

เคยเห็นมีคนใช้ 8800GTS กับ deluxe 450 วัตต์ นิ

Comment

550++ครับ

Comment

Originally posted by benzmore View Post
                        เคยเห็นมีคนใช้ 8800GTS กับ deluxe 450 วัตต์ นิ
                        นั่นสิครับ จะพอรึป่าว พอดีมี delux ตัว 500 อยุ่ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบมากคับ ตอนนี้ได้คำตอบในใจละ

ขอบคุณแทนเจ้าของกระทู้ด้วย ถูกเรามาแจมซะงั้น อิอิ

Comment

Originally posted by Some1 View Post
                            Asus ถูกดีครับ หรือจะเอา ThermalTake ToughPower 600W ก็ไม่เลว ราคาไม่แพงมาก ถอดเก็บสายได้ด้วย ไม่รกครับ
                            TT 600w ถอดสายไม่ได้ครับใช้อยู่ ต้อง รุ่น 700w ขึ้นครับ

Comment

thx นะครับสำหรับทุกคำตอบ พอดีพึ่งมาดู - -

Comment

Working...
                              X