Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปงานมาครับไม่รู้ว่าคิดผิดหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปงานมาครับไม่รู้ว่าคิดผิดหรือเปล่า

ของ acer ครับ Aspire 3053 NWXMi
    AMD Sempron 3400+ 64-bit
    (1.8GHz, 256KB L2 cache)
    ATI Redeon Xpress 1100 integrated 3d graphics 128 MB**
    512 MB DDR2-533
    60 GB
    DVD-Super Multi double layer
    5-in-1 card reader
    14.1 WxGA Acer crystalBrite TFT LCD 1280 x 800 /s-video
    มีกล้องเว็บแคม 0.3 Megapixel
    แถมเม้าส์ wireless
    กระเป๋า notebook
    รับประกัน 1 ปี
    ราคา รวม vat 17,500

กับของ Hpครับ ราคา รวม vat 15,900
    รับประกัน Warranty: 1 year international (Compaq & HP)
    Processor: Intel Celeron M processor 420 1.6 GHz, Intel 945GML Chipset
    Cache L2: 1 MB L2 Cache, FSB 533 MHz
    RAM: 256 MB DDR2 533
    Harddisk: 60 GB
    Optical Drive: 24x24x24x CD-RW/ 8x DVD Combo Drive
    Network Connection: 56 K modem, 10/100 LAN Ethernet, 802.11b/g Wireless LAN
    Graphic: Intel Graphics Media Accelerator 950 upto 128 MB share vRAM
    Display: 15.4 inch TFT WXGA LCD Brigtview
    Battery: 6-Cell LilON Battery
    Dimension, Weight: Weight 2.9 kg.
    Special Free: Carrying Bag + Optical Mouse
    พอดีว่าของ Hpได้ของเลยผมเลยเอาของHp ส่วนของ Acer เค้าบอกต้องจองก่อนแล้วไปรับของ
    ทีหลังที่ศูนย์ผมเลยลังเลก็เลยเอาของ Hp แล้วสเปคนี้แย่กว่าของ Acer มากไหมครับผมควรเพิ่มแรมเป็นเท่าไหร่ดี

แย่กว่าครับ แต่ไม่เยอะอะไร พอใช้งานได้(เบาๆ)
    Ram ใน notebook ควรมี 512 MB ครับ

ปล.ถามนิดนึงครับ notebook ในงานส่วนใหญ่ต้องจองเหรอครับ เพราะจะไปวันสุดท้าย(แล้วจะเหลือถึงตูมั้ยเนี่ย)

Comment

แนะนำครับควรไปถึงงาน10โมงเลยครับคนเยอะมากแล้วของ Hpผมคุยกับคนขายเห็นว่ารุ่นนึงเค้าขายมีจำนวนจำกัดถ้าหมดก็ต้องจองแล้วรับของวันรุ่งขึ้นครับของค่ายอื่นผมไม่รู้นะแต่ตัว Acer ข้างบนเนี่ย
      ต้องจองแล้วรับของที่หลังคนขายบอกว่าถ้าได้ของเค้าจะโทรไปบอกให้มารับของเองประมาณ 4 วัน

Comment

เป็นสเปกที่ ใช้งานเล็กน้อยๆ ๆคับ เวอกสำหรับ คนที่ทำงานจริง ๆ เลืออก เอเซอร์ดีกว่าคับ ได้ DVD RW (ในด้าน Hp ให้แค่ Combo ) รวมถึงรูปแบบเป็นแบบใหม่ด้วย ^ ^ เวอกในการใช้งานคับ พิมพ์งาน เล่นเน็ต ครบ (เล่นเกมได้บางเกมคับ แต่ต้องอัพแรมเพิ่ม)

Comment

แล้วประกันของacerดีหรือเปล่าเพราะเท่าที่ผมติดตามในเวปนี้เห้นมีโพสเกี่ยวกับประกันของ acerเรื่อยๆครับ

Comment

Working...
          X