Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ inkThank Printer แล้วทำไม driver ถึงแจ้งสถาณะหมึกลดเมื่อปริ๊น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ inkThank Printer แล้วทำไม driver ถึงแจ้งสถาณะหมึกลดเมื่อปริ๊น

คือจากที่ผมได้สอบถามทุกท่านไปในกระทู้ก่อนหน้านี้ ก็ตกลงใจ นำ Printer ไปติด inkThank ทั้งชุดโดยใช้ตลับใส + Chip Unlimited และต่อท่อปล่อยหมึกเสีย ให้ออกมาใส่ขวดข้างนอก

อ่อ.....ลืมบอกไปครับผมใช้ Epson Stylus C79

ใช้ไปช่วงแรก
    Driver เห็นหมึกเต็มแทงค์อยู่.....Red 100% ,Yellow 100% ,Blue 100% ,Black100%

หลังจากปริ๊นรูปสาวไปได้ 6-7 รูป + Head Cleaning
    Driver เห็นหมึกเป็น..................Red 80% ,Yellow 80% ,Blue 80% ,Black100%

และปริ๊นเอกสาร+รูปไปได้ซัก 3-4 ใบ ปริ๊นtest 1 แผ่น Head clean 2 ครั้ง
    Driver เห็นหมึกเป็นเท่านี้ครับ..........Red 50% ,Yellow 40% ,Blue 40% ,Black 80%

หลังจากปริ๊นเอกสารได้พักนึงก็..........Red 30% ,Yellow 20% ,Blue 20% ,Black 50%

ถ้าเป็นหยั่งงี้ต่อไปมันจะเหลือ 0% มั้ยครับ แล้วถ้าเป็น 0% จริงจะปริ๊นต้อไปได้รึปล่าวครับ
    พอมีวิธีแก้ใขมั้ยครับ แล้ว Chip Unlimited มันไม่ได้ทำให้เห็นหมึกเต็มตลอดหรอ

หมายเหตุ** ผมไม่ได้พบสิ่งผิดปกติของ ink thank เนื่องจากมีหมึกไหลผ่านท่อตลอดไม่มีติดขัด รูที่ใช้ดูดอากาศ ก็ไม่ได้เอาอะไรไปอุดมัน การ Clean ท่อปล่อยหมึกเสียก็ปล่อยหมึกเสียได้ดี แต่เจอปัญหาแค่ว่าทำไม Driver แจ้งหมึกลดลงเรื่อยๆ เมื่อปริ๊นไป

อีกเรื่องครับโปรแกรม SSC Service Utility 4.3 for Epson Stylus Printers ใช้ทำอะไรครับ
    ผมลงโปรแกรมแล้วทำไมไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลย พอเปิดโปรแกรมมาก็ไม่เห็นมีแจ้งน้ำหมึกเลย กด Refesh ก็แล้ว

Last edited by YetiBoy; 20 Nov 2007, 00:23:50.

ตกลงทำแล้วมันประหยัดหมึกหรือเปล่าครับ
    ผมใช้ Brother DCP-130C ทำได้หรือเปล่าครับ...สนใจอยู่ครับ

Comment

ปริ๊นงานไปเยอะพอสมควร หมึกเพิ่งหดจากแทงค์ไปนิดเดียวเองครับ

Comment

ไม่ต้องตกใจครับเมื่อหมึกมันหมดมันจะสั่งเติมเองครับเพราะชิพUnlimited ไง หรือหมึกเหลือ5-10 เปอเซ็น ก็สั่งเปลี่ยนตลับไหม่ได้ครับแต่จะมี erer บ้าง บางครั้งไม่ต้องตกใจปิดเปิดเครื่อพิมพ์ไหม่ก็หาย ของผมใช้มาประมาณ 1 ปีแล้วครับ Epson Stylus C58 ติดแท้งตั้งแต่ตอนซื้อเลย โชคดีครับ

Comment

@k.king แล้วเหลือ 10% จะสั่งยังไงให้เต็ม

Comment

พอหมึกหมด มันก็จะวนมาเต็มโดยอัตโนมัติ ไม่ต้องทำอะไรครับ

Comment

Working...
            X