Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัด M/B ให้นิสครับ จะเอามาคู่กับ Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัด M/B ให้นิสครับ จะเอามาคู่กับ Q6600

คิดไม่ตกเลยครับว่าจะเอา เมนบอร์ดตัวไหนดี

ตอนนี้เล็งๆ asrock 4core fullHD อยู่ เพราะจะได้ไม่ต้องเสียตังซื้อ VGA

แต่มันจะ Support ให้ Quad มันทำงานได้สมบูรณ์รึเปล่า

รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ยี่ห้ออะไรก้อได้ครับ งบประมาน 4 พันนิสๆ

แต่กำลังแอบมองหา commando มือ 2 อยู่นิดๆ

Comment

ใช้ทำงานอะไรครับ หรือมีcpuอยุ่แล้ว ?

Comment

กะเอามาทำพวก อาฟเต้อเอฟเฟค , อิลาส , พรีเมียร์โปร , โฟโต้ชอป อะไรพวกนี้แหละครับ แต่อยากได้ ไว้เผื่อทำ แอนิเมชั่นด้วย

Cpu จะถอย Quad Q6600 หน่ะครับ แต่ไม่รู้จะหา เมนบอดตัวไหนดี งบ ก้อประมาน 4 5 พัน คับ

Comment

อย่าเอาเมนบอร์ดไฟ 4 เฟสก็พอครับ เด๋ว MB ไหม้ เวลามันฟูลโหลดนานๆ ว่าแต่เป็นไฟ 6 เฟส ใช้งานได้ ครับ

Gigabyte GA-P35-DS3R

Asus P5KR

DFI Blood

Comment

Originally posted by norank View Post
            ยี่ห้ออะไรก้อได้ครับ งบประมาน 4 พันนิสๆ

แต่กำลังแอบมองหา commando มือ 2 อยู่นิดๆ
            ถ้าได้ตัวนี้ไนราคที่บอกคว้าเลยครับ ถึงจะเก่า แต่ เหนือชั้นครับ

Comment

ขอบคุนครับ

ว่าแต่ Asrock FullHD เปนไงคับ ดีไหมอ่า

Comment

HDMI คืออะไรหรอครับ (เผื่อมีไคผ่านมาตอบ อิอิ)

Comment

Originally posted by norank View Post
                  HDMI คืออะไรหรอครับ (เผื่อมีไคผ่านมาตอบ อิอิ)

High Definition multimedia Interface

ประมาณว่า Multimedia ความละเอียดสูงครับ(จำมา)
                  Last edited by penguinbenz; 21 Nov 2007, 20:12:14.

Comment

Working...
                  X