Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปก Upgrade คอมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปก Upgrade คอมหน่อยคับ

ของเดิม
    Athlon 3200+ (939)
    Winfast 7900GT
    Ram 2Gb

จะอัพเป็น
    Athlon X2 4400+ (AM2)
    Ram 2Gb
    Winfast 7900GT
    เพิ่มเงินจากขายชุดเก่าอีก +2,100 บาท
    เน้นเล่นเกมส์คับ

คำถาม
    1. คุ้มหรือเปล่าคับกับการ Upgrade เป็น AMD X2
    2. ถ้าจะเพิ่มเป็น E6500 พี่ๆ เห็นว่าเป็นอย่างไรบ้างคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ซอกเกตเปลี่ยนยังไงก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดเหมือนกันครับไม่ว่าจะเปลี่ยนเป็น Intel รึ X2
    ผมไม่รู้ราคาว่าจะขายได้เท่าไหร่หรอกนะแต่ตี DDR1 2GB กับ 3200+ รวมน่าจะได้ 4พัน[+-นิดหน่อยไปตามสภาพและยี่ห้อ] ละกัน บอร์ดเก่าได้อีกเท่าไหร่ไม่รู้ ตี3อย่างว่าได้ 4พันกว่าแล้วกัน +ไป 2100 งบน่าจะได้ในช่วง 6-7พัน

ตอบ
    1.คุ้มไหมผมว่าเล่นเกมส์มันอยู่ที่การ์ดจอมากกว่านะ แต่ CPU ตัวนี้ที่คุณจะเอาก็แจ่มแล้ว เอามาซื้อ CPU MB RAM ก็ได้พอไหวในงบพอดี
    2.แค่ CPU งบคุณก็หมดแล้วครับ ไม่เหลือไปถึง MB RAM หรอก

Comment

Working...
    X