Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista ดีกว่า XP ตรงไหนครับ (ขอแบบเด่นๆ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista ดีกว่า XP ตรงไหนครับ (ขอแบบเด่นๆ)

ผมซื้อเครื่องมาเมื่อวันเสาร์ ซื้อ RAM มา 4 G กะเล่น Vista เต็มที่

พอลง Vista ไปแล้ว หาจุดเด่นไม่เจอเลย เหมือน XP เปลี่ยน Theme เท่านั้นเอง

แต่ที่ผมเกลียดที่สุดคือ Windows Explorer ผมไม่สามารถใส่ไอคอน Cut, Copy, Paste ลงไปได้ เวลาก๊อปปี้ที ต้องเลือกจากเมนู วุ่นวายมาก ... ใครมีวิธีแก้ขอหน่อยครับ

ผมกำลังตัดสินใจว่าจะลบ Vista ออก แต่ก็ลังเลอยู่ เพราะเห็นหลายคนว่า Vista ดีกว่า XP ผมก็เลยอยากรู้ว่า จุดเด่นมันอยู่ตรงไหนเหรอ

DX10

Comment

มันมีตั้งหลายวิธีนี่ครับ การ Copy, Paste ไม่ต้องเลื่อนเมาส์ไปกดปุ่มด้วยซ้ำ
      1. Ctrl + C Ctrl + V ก็ได้ เร็วสุดๆ แล้ว
      2. คลิกขวาเอาก็มี
      3. กด Ctrl ค้างไว้ คลิกไฟล์ที่ต้องการ ลากแล้วปล่อย (จะเติม Copy ไว้หลังชื่อ ไม่เหมือน XP เติมไว้หน้าชื่อ)

ข้อดีอื่นไม่พูดดีกว่า แล้วแต่ความชอบละกัน

เพิ่ม Ctrl + X Cut
      ผมว่าช็อตคัดพวกนี้เร็วกว่าการใช้ Toolbar ของ Explorer นะ
      Last edited by NHON; 20 Nov 2007, 10:36:34.

Comment

ไม่ทราบเหมือนกัน แค่DX10หละมั้ง ผมว่ามานทำให้ใช้งานยากยังไงไม่รู้ เล่นเปลี่ยนรูปแบบจากXPหมดเลย

Comment

ของใหม่ให้เวลากับมันหน่อย เหมือนกับเวลาWinME เป็น WinXP
          Vistaมันฉลาดดีนะ

Comment

ยังไงก็ยัง XP ครับ

Comment

ใหม่กว่า ก็เหมือนเมื่อก่อน ตอนเลือก 98 กับ XP

Comment

เลียนแบบ Mac มา แต่ทำได้ไม่ดีเท่า

Comment

มันเขียนไม่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by one View Post
                    ช่ายๆ ง่ายดี

Comment

Originally posted by one View Post
                      เด่นจริง ๆ ครับ XP - Vista 2 ตัวกับ 5 ตัว เอิ๊ก ๆ จะบ้ากันไปใหญ่แล้วววว 555+

Comment

ยังไม่ได้ลองเลย หุหุ

Comment

มี Aero Glass , 3D

Comment

ใส่แรม 4GB แล้วเห็นเต็มหรือมากกว่านั้นได้ อะ ^^

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                              ยังไม่ได้ลองเลย หุหุ
                              เหมือนกัน

Comment

Working...
                              X