Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธีแบ่งไฟล์หน่อยครับพอดีไฟล์มันใหญ่กว่าแผ่นซีดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนวิธีแบ่งไฟล์หน่อยครับพอดีไฟล์มันใหญ่กว่าแผ่นซีดีครับ

ช่วยสอนวิธีแบ่งไฟล์หน่อยครับพอดีไฟล์มันใหญ่กว่าแผ่นซีดีครับ(ไฟล์ขนาด1กิ๊กครับต้องการลงเป็นcd2แผ่นครับ) มีโปรแกรมตัวไหนใช้ได้บ้างครับ และบอกวิธีการคร่าวๆด้วยครับ ขอบคุณมากครับพี่น้อง

ถ้าเป็นไฟล์ข้อมูลธรรมดา ลองใช้ winzip หรือ winrar แบ่งไฟล์ออกก่อน แล้วค่อยไรท์ลงแผ่นได้มั้ยง่ะ????

หรือมันเป็นไฟล์หนัง แบบว่าจะแยกเป็น2แผ่น เปิดดูต่อกันได้เลยป่ะ????

สรุปแล้ว....ยังงงกับจุดประสงค์นิดหน่อย หุหุ

Comment

1. ใช้ Zip / Rar แบบไม่บีบก็ได้ แต่เลือกขนาด split เอา
      2. Nero แบบแบ่ง ซีดี คือดูทีนึงจะใช้ทีละสองแผ่นในการโหลด...(ไม่ดีไม่น่าใช้)
      3. หาโปรแกรมประเภท WinSplit , Split File มันจะตัดไฟล์ใหญ่ๆเป็นย่อยๆ
      ...
      ข้อ 3 อ่ะ หลักการคือ มันตัดแบบ binary เลย เวลารวมก็ง่ายๆ มันก็เอามาต่อกัน คล้ายๆ text file 2 อัน เอามาก๊อปต่อกันก็เป็นไฟล์เดียว...
      ข้อ 3 มักเป็น โปรฟรีครับ

Comment

เข้าgoogle หาคำว่า winrar ลองดูของเวบjustuserเค้าอธิบายละเอียดดี

Comment

โอ้กำลังต้องการคำอธิบายอยู่พอดี thank....

Comment

ตอบมั่วจัง

Comment

Working...
            X