Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดรเวอร์ ซาวด์ ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดรเวอร์ ซาวด์ ไม่ได้

เมนบอร์ด MSI K9AG คือตอนซื้อมาใหม่ๆ ลง window v.2002 แต่มีปัญหา กับการลงเกมส์บางเกมส์ ( window v. เก่าทำให้ไม่ซัพพอร์ต เกมส์ บางเกมส์) เลยลง window ใหม่ v. ไหม่กว่าเช่น
    v. 2007 ,2008 แต่กลับลงไดรเวอร์ ซาวด์ไม่ได้ ไดรเวอร์อย่างอื่นลงได้หมด เลยกลับมาลง window ตัวเดิม (v.2002 ) กลับลง ไดรเวอร์ ซาวด์ได้ เป็นเพราะสาเหตูอะไรครับ ช่วยไขข้อสงสัยผมทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

v. 2007 ,2008 ถ้าเป็นวินโดว์แบบ 32 บิตไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
    -----------------------------
    แต่ถ้าเป็น 64 บิตไดร์เว่อร์จะใช้ร่วมกับ xp 32 บิตไม่ได้ครับ ต้องไปหาไดร์เว่อร์สำหรับวิน 64 บิตมาใช้ครับ
    ------------------------------
    หรือไม่ก็ลองไปหาไดร์เว่อร์รุ่นใหม่ๆมาลองลงดูครับ
    ------------------------------
    แต่ปกติแล้วเมนบอร์ดคุณชิปออนบอร์ดเสียงน่าจะเป็นของ realtek ซึ่งปกติไม่ค่อยมีปัญหาให้พบเห็นเลยนะครับ ถ้าลงได้ตรงกับเวอร์ชั่นที่รองรับกับวินโดว์

Comment

ที่ผมเคยเจอมีแต่ ลงวินโดว์ที่มีโปรแกรมมาด้วย แล้วลงไดเวอซาวไม่ได้
      แต่ถ้าลง วินโดว์แผ่น เพียวจะลงไดเวอร์ซาวได้คับ ^^"

Comment

Working...
      X