Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคาพอกันเลย 8800GT กับ HD3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จริงๆแล้ว ราคาเมืองนอก 3870 แพงกว่านะ
    HD3870 $270
    8800GT $250
    ต่างกัน 600-700 แต่มาไทยราคาพอๆกัน เพราะว่า 8800GT ในไทยฟันราคาซะเยอะ
    Last edited by Alatal2iel; 20 Nov 2007, 22:19:31.

Comment

นั่นดิครับ ตัวไหนดีอะครับ กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน
      ผมลองดูไฟล์ HDTV ในเครื่องกับการ์ดจอ Nvidia และ ATI บนจอเดียวกันแล้ว (LCD Samsung 22")
      ผมว่าภาพจาก ATI มันคมชัดกว่ามากอย่างเห็นได้ชัดเลยอะครับ

Comment

ส่วนตัวผม ภาพ ATI สวยงามกว่า Nvidia ได้เฟรมเรทจะลื่นกว่า สำหรับเกมส์ ส่วนเรื่องดูหนัง แต่งภาพ สีสัน ATI เนียนกว่า

Comment

ดูหนัง DVD9 ในทีวี แจ่มสุด ภาพชัดกว่าดูในคอมเยอะมากๆเลย (ลืมหน้าจอคอมไปเลย)

ส่วนไฟล์ พวก Hi-def ผมไม่รู้ เอิ๊กๆ

งานนี้ผมเลือก Nvidia มากกว่า เล่นเกมทั้งทีต้องไม่เสียอารมณ์ เพราะเกมมีใว้ผ่อนคลาย

ATI ไม่ใช่ว่าไม่ดี ตัวการ์ดน่ะดี แต่ ไดร์เวอร์ห่วยอ่ะ

Comment

Originally posted by monkyz View Post
            รักใครชอบใครก้จัดไปเลยครับผม

รอหาอ่านดูข้อดีข้อเสียตามกระทู้เก่าได้โลดด

แล้วท่านจะ อ๋อ เองครับ ว่าจะซื้ออันไหน
            เลือกอันให้ตรงกับความต้องการคร่าบบ
            ตอบมีสาระก็พึ่งเห็นนี่แหละ เก้งเอ้ย 555+

Comment

Working...
            X