Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนชาว OCZ มาแสดงตนว่าท่านจะซื้อCPU 45nm แทนตัวเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนชาว OCZ มาแสดงตนว่าท่านจะซื้อCPU 45nm แทนตัวเดิม

คืออยากจะทราบความประสงค์และคำนวณเม็ดเงินดูว่า เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาว OCZ
    ท่านใดที่ตั้งใจจะเปลี่ยน CPU ตัวเดิม/ที่กำลังใช้งานอยู่ปัจจุบัน เป็น
    CPU ตัวใหม่ 45 nm
    โดยขอรบกวนแต่ละท่านช่วยระบุในประเด็นดังนี้
    CPU ตัวเดิมคืออะไร ซื้อมาเมื่อไร และในราคาเท่าไร
    CPU 45nm รุ่นใด ตั้งใจ/คาดว่าจะซื้อเมื่อใด และในราคาเท่าไร
    ขอบคุณครับ

รอสอย E6600 E6700 มือ2 อย่าให้เหลือ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      รอสอย E6600 E6700 มือ2 อย่าให้เหลือ
      เช่นกัน Q6600 มือ2ด้วยนะ

Comment

อยากได้ 4 ห้ว 12m มันวิ่ง 4G ได้ซิ้งเดิม ดังนั้นเมื่อใช้น้ำคงจะชิวๆ 4.5 ที่คิดไว้คงจะได้นะ 555..
        ตอนนี้ใช้ e6750 เพิ่งซื้อมา ได้ไม่เกิน 2 เดือนครับ ในราคา 7100 บาทครับ
        ตัวที่ตั่งใจเปลี่ยน น่าจะ Q9450 คาดว่าจะชื้อเมื่อราคาคงที่ ราคาเปิดตัวที่ $316

Comment

Originally posted by Khow View Post
          เช่นกัน Q6600 มือ2ด้วยนะ
          ต่อคิวของผมไว้เลยครับท่าน Q6600 พึ่งซื้อมา 6 วัน วันนี้ของปีหน้าปล่อยแน่นอน จะไปลอง 45

Comment

ซื้อครับ แต่ไม่ใช่ตอนมันออกมาสดใหม่จากเตาแน่นอน ตอนนี้รอรับของเหลือจากคนมีเงินอย่างเดียวเลย 5 5 5

Comment

Originally posted by naymong View Post
              ต่อคิวของผมไว้เลยครับท่าน Q6600 พึ่งซื้อมา 6 วัน วันนี้ของปีหน้าปล่อยแน่นอน จะไปลอง 45
              จะขายเท่าไหร่ล่ะท่าน
              ผมเองก็เอามาตัดต่อวีดีโอ+เล่น EMU PS2 (โปรแกรมนรก ขนาด dual core ยังกิน 2หัวพร้อมกันแถม run cpu usage ที่ 96% ด้วย ที่ไม่ซื้อ PS2 เพราะทำงานหลายอย่างครับ)
              ผมจะได้เก็บเงินไปเล่น CPU แทน VGA ส่วน 8800GT ปีหน้าปลายๆปีหรือไม่ก็เล่น series 9 กันเลย เพราะ 7950GT เพียงพอสำหรับการเล่นเกมตามปกติของผมแล้วครับ

Comment

เปลี่ยนบ่อยๆก็ไม่ไหวง่ะ วิ่งตามมันไม่ทันหรอกครับ ใช้ให้คุ้มเป็นพอ....

Comment

ตอนนี่ใช้ E2160อ่ะกะว่าสอยแน่นอนถ้าราคาไม่มหาโหดจนเกินเอื้อมเพิ่งถอยมาได้2เดือนเอง
                  คงประมาณปีหน้ามั้งหรือไม่ก้อมือ2ถูกๆ

Comment

พร้อมเมื่อไหร่ก็ซื้อเมื่อนั้นครับ ไม่แน่ผมอาจจะรอไปถึง 22nm ปี 2011 เลยมั้ง ^_^

Comment

E6320 ผมยังใช้ไม่คุ้มเรยครับ

Comment

เปลี่ยนแน่ครับ ถ้าหากว่ามันทำให้กินไฟได้น้อยลง

Comment

ซื้อไม่ซื้อก็เรื่องของผม อิอิ

ตังหมดอีกแน่เรา

Comment

เปลี่ยน ชีพียูก็ต้องเปลียน เมนบอร์ด คงหลายตังอยู่ หุหุ....

Comment

คงยังไม่เปลี่ยนครับ แต่ก็ต้องดู ตังในกระเป๋าก่อน 555+
                              ใช้ q6600 อยู่ครับ

Comment

Working...
                              X