Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนชาว OCZ มาแสดงตนว่าท่านจะซื้อCPU 45nm แทนตัวเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะตัดสินใจอีกที ตอนประกาศลดราคาครั้งที่1ผ่านไปแล้ว

Comment

ตัวเดิม 3.0E คับ

ถ้า 45nm ก็คงซื้อ Q9300 น่ะคับ
      กะว่าจะซื้อเมื่อมีตังคับ แต่ยังไม่มี

Comment

ผมคงต้องเปลี่ยนเพราะมันใช้มานาพอดูละใหนๆจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนมันดีๆไปเลย cpu+ram+mb
        ปล.กาดจอเเรงเเต่cpu.....

Comment

อืม..บางท่านบอกว่า เปลี่ยนแน่ ถ้ากินไฟน้อยลง
          ไม่ทราบว่า มีใครพอจะคำนวณได้มั๊ยว่า ค่าไฟที่ประหยัดได้ จะคุ้มค่ากับราคาตัว CPU ที่จ่ายไปมั๊ย
          อาจจะลองคำนวณ เป็น 1 ปี 1.5 ปี 2 ปี เป็นต้นน่ะครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

รอสอย E6xxx มือสอง
            Last edited by kiros; 21 Nov 2007, 13:57:10.

Comment

ใช้ครับ รอของที่จะถูกโละ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                อืม..บางท่านบอกว่า เปลี่ยนแน่ ถ้ากินไฟน้อยลง
                ไม่ทราบว่า มีใครพอจะคำนวณได้มั๊ยว่า ค่าไฟที่ประหยัดได้ จะคุ้มค่ากับราคาตัว CPU ที่จ่ายไปมั๊ย
                อาจจะลองคำนวณ เป็น 1 ปี 1.5 ปี 2 ปี เป็นต้นน่ะครับ
                ขอบคุณครับ
                รอตัวจริงก่อนครับ ให้ผลเทสมาก่อนนะ

Comment

รอดูราคาก่อนครับ
                  ถ้าราคาไม่แรงมากก็สอย
                  ตอนนี้ใช้ E2140 มาประมาณ 2-3 เดือน

Comment

ตัวเดิม P4 3.2G ซื้อมา 3ปีจะ 4 ปีละ

CPU 45nm รุ่นใด ตั้งใจ/คาดว่าจะซื้อเมื่อใด และในราคาเท่าไร
                    ขอบคุณครับ

E8200 / เมื่อมีเงินพอครับ ^^ / ในราคาประมาณ 4-5k (ต่ำกว่านี้ไม่ว่ากัน)

Comment

ตัวเดิม P4 2.4c อายุการใช้งาน 4 ปี

คาดว่าจะซื้อ 45nm ประมาณ มกรา ไม่ก็ กุมภา ในราคาที่รับได้ เล็ง Q9450 ถ้าเกิน 12k คงถอยไปเล่น Q6600 ไม่ก็ Q9300 แทนดีกว่า

Comment

รอเปลี่ยนเป็น22nmเลยครับ กะใช้E6600ให้พังก่อน

Comment

ผมว่าในใจทุกคนนะ คงรอดูราคาจริงๆ ของ 45nm ออกมาว่าเป็นเท่าไหร่
                          ทุกวันนี้ได้แต่ฝันกันไปต่างๆ นานา อ้างอิงจากราคานอกกันใหญ่ แต่ส่วนใหญ่พ่อค้าไทยเราไม่สนอยู่แล้วครับ
                          ถ้ากระแสดีมานสูง พวกเล่นบวกค่ารอยัลตี้สูงตาม อันนี้คงมีคนถอยตั้งหลักกันกว่าครึ่ง
                          อย่างรถเบนซ์ บีเอ็ม วอลโว่ บวกอะไรต่อมิอะไรกันเพียบ ยังมีคนบ้าไปซื้อมาใช้กันเกร่อ ถามว่าคนขายมีกำไรคันละเท่าไหร่ บอกได้ว่า 5 แสนขั้นต่ำ (จะมีคนบอกไม่ถึงกันใหญ่) ตามนิสัยนายทุน
                          โปรเจคใหญ่ๆ ขนาดเงินลงทุนหมื่นล้าน ถ้าไม่คืนทุนภายใน 3-5 ปี นายทุนไทยเราไม่ทำครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ E2140 อยู่ ปีหน้าจะจับ quad เก็บเงินรอไว้แล้วครับ

ใช้บอร์ด blood-iron มา oc e2140 มันจะช่วยอะไรได้เนี่ย ตัน T^T

Comment

ดูราคา/Performanceครับ ไม่สนว่าIntel,Amd

Comment

Originally posted by JunkMan View Post
                                ดูราคา/Performanceครับ ไม่สนว่าIntel,Amd
                                คิดเหมือนกันครับ ดูคุณภาพต่อราคา แล้วมาดูอีกทีว่าจำเป็นไหม

Comment

Working...
                                X