Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีอุปกรณ์เพิ่มสัญญญาณ Wireless ของโน๊ตบุคหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีอุปกรณ์เพิ่มสัญญญาณ Wireless ของโน๊ตบุคหรือเปล่าครับ

มีอุปกรณ์เพิ่มสัญญญาณ Wireless ของโน๊ตบุคหรือเปล่าครับ
    เช่น เสา แผ่น จาน มีขายที่ไหน และราคาประมาณเท่าไหร่
    อยากเพิ่มสัญญาณให้รับได้ระยะไกลขึ้น สัญญาณดีขึ้น ชี้แนะด้วย

เคยเห็นเป็นพวกแผ่นไทเทเนียมสำหรับแปะมือถือนะ แต่ไม่รู้รับได้ดีจริงหรือป่าว น่าจะใช้กะคลื่น Wireless ได้นะ

Comment

ซื้อ usb wi-fi เอาแล้วต่อสายน่าจะง่ายกว่า ถ้ายังไกลไม่พอก็เอาแผ่นฟลอย์มาพับเป็นมุมฉากแล้วเอาไปบังด้านหลัง usb ครับ

|
      |USB ----------- wi-fi------------ WirelessROuter
      |-----

|
      |
      |----- คืิอพับแผ่นฟลอยประมาณนี้
      Last edited by เจ้าชายกบ; 21 Nov 2007, 00:36:57.

Comment

รู้จักแต่ Repeater อ่า

Comment

ตัวเิพิ่มระยะทางหรือขยายสัญญาณจริงๆ ผมรู้จักแต่ repaeter นี่แหละครับ

http://www.overclockzone.com/basskyl...30ge/index.htm
          Last edited by Jaoty; 21 Nov 2007, 11:35:29.

Comment

repaeter

ราคาเท่าไหร่ครับ ?

Comment

แล้วแต่ยี่ห้อ ถูกสุดก็ 1000 กว่าบาท

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน ชอบจังตัวขาวๆเหลี่ยมๆ

ไปหาซื้อด่วน

Comment

Working...
                X