Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis - เซฟเกมส์แล้วค้าง? มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis - เซฟเกมส์แล้วค้าง? มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ?

ผมลองค้นหากระทู้ในนี้แล้วยังไม่มีคนเจอปัญหาแบบผมโพสไว้ ผมขออณุญาติโพสนะครับ

เวลาเล่นเกมส์ แล้วกดเซฟบางครั้งจะทำให้เกมส์ค้าง(หยุดทำงาน ปิดไปเลย) ครับ
    รวมถึงในบางกรณีที่โหลดหรือฉากโหดๆบางช่วง (อย่างเช่นบนเรือบรรทุกเครื่องบิน)

เห็นในกระทู้ต่างประเทศมีบ่นเรื่องนี้ไว้บ้าง ไม่ทราบว่าในบอร์ด OCZ จะมีกันบ้างมั้ยครับ อยากรบกวนช่วยถกปัญหากันเผื่อมีทางแก้

รึว่าผมสมควรรอ Patch ครับ?

สเป็คเครื่องของผม
    E 6750
    Ga P35 DS4
    2900 XT
    ram 2 GB Corsair XMS

คร่าวๆแค่นี้

ขอบคุณมากครับ

ไม่เป็น อะ
    เป็นที่ไดร์เวอร์ VGA อะปาวนะ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ผมใช้การ์ดจอ geforce8800gts sli
      (ผมเปิดโหมดละเอียดสุด กะโหมด สูง ครับ)
      เวลา AUTO SAVE หรือ quick save บางที เกมส์มันค้างไปเลย
      มีอยู่ครั้งนึงเกมมัน auto save แล้วเครื่องแฮ้งไปเลย พอ restart กลับมา save หายหมดเลยครับ T_Tเซ็งมากๆ

ถ้ามีวิธีแก้ไขยังไงช่วยบอกด้วยนะครับ
      เอ่อ แล้วใครพอทราบว่า folder ที่ใช้เก็บ save เกมส์ crysis อยุ่ที่ folder ไหนรบกวนบอกทีครับ

Comment

Originally posted by cool2 View Post
        เป็นเหมือนกันครับ ผมใช้การ์ดจอ geforce8800gts sli
        (ผมเปิดโหมดละเอียดสุด กะโหมด สูง ครับ)
        เวลา AUTO SAVE หรือ quick save บางที เกมส์มันค้างไปเลย
        มีอยู่ครั้งนึงเกมมัน auto save แล้วเครื่องแฮ้งไปเลย พอ restart กลับมา save หายหมดเลยครับ T_Tเซ็งมากๆ

ถ้ามีวิธีแก้ไขยังไงช่วยบอกด้วยนะครับ
        เอ่อ แล้วใครพอทราบว่า folder ที่ใช้เก็บ save เกมส์ crysis อยุ่ที่ folder ไหนรบกวนบอกทีครับ
        ไม่มีครับ เพราะไม่เคยเป็น อะ ^^
        ส่วนที่ Save เกมส์ตามด้านล่าง

Comment

เคยเป็นครับ บ่อยเลย... ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ hardware แต่ไป ๆ มา ๆ พอปิด aa แล้ว ไม่มีค้างอีกเลย

Comment

เป็นครับ บัค!!แดรก เซฟเองบัคเยอะมาก เล่นเอาจากออโต้เซฟครับ

Comment

Originally posted by mrair View Post
              เคยเป็นครับ บ่อยเลย... ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ hardware แต่ไป ๆ มา ๆ พอปิด aa แล้ว ไม่มีค้างอีกเลย

aa นี่คืออะไรครับช่วยขยายความนิดนึงครับผม เด็กใหม่ = ="

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ไม่มีครับ เพราะไม่เคยเป็น อะ ^^
                ส่วนที่ Save เกมส์ตามด้านล่าง

ขอบคุณมากครับ ใครแฮ้งบ่อยๆ copy folder save ไว้ซักชุดก็ดีนะครับเดี๋ยวจะหายแบบผมล่ะซวยเลย

Comment

Originally posted by mrair View Post
                  น่าเสียดายครับ ผมลองลดความละเอียดหน้าจอและปิด AA แล้วยังคงค้างเช่นเดิม

แต่ผมก็ตะลุยเล่นจนจบแล้ว คงไม่มีปัญหาอีกเพราะจะเล่นอีกครั้งคงรอ Patch ใหม่แล้ว

ขอบคุณมากนะครับที่ทุกท่านช่วยมาตอบ

Comment

Working...
                  X