Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุปว่ายังๆไม่มีท่านใดสามารถลอง 4GB ram บน S41?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุปว่ายังๆไม่มีท่านใดสามารถลอง 4GB ram บน S41?

อยากเห็นคนทดลองใส่ ram 2GBx2 ลงบน S41 จังเลยครับเผื่ออนาคต 2GB ถูกลงจะได้ซื้อมาใช้

4G จะมีคนลองไหมเนี่ย

Comment

ราคามันยังไม่น่าซื้ออ่ะ ถ้ามีคนบริจาคงบเดี๋ยวผมเสียสละลองเอง หุหุ

Comment

ใส่ 1GBx4 ก็ได้ครับ แต่มันเกินความจำเป็น ผมใช้ Vista ยังใช้ RAM ไม่ถึง 2GB สักกะที

Comment

ถ้าใส่ถึง 4 gb แต่ os ยังเป็น 32 bit อยู่ มันก็จะเห็นแ่ค่ 3 gb เศษๆ เองครับ ต้องเป็น os 64 bit อย่าง vista 64bit ถึงจะเห็นเต็ม 4 gb อะครับ

Comment

Originally posted by SuKy View Post
            ใส่ 1GBx4 ก็ได้ครับ แต่มันเกินความจำเป็น ผมใช้ Vista ยังใช้ RAM ไม่ถึง 2GB สักกะที

S41 รุ่นไหนมีแรม 4 ช่องครับ ??
            --------------

แรมแถวละ 2GB ราคาไม่น่าคบเลย

Comment

Originally posted by SuKy View Post
              เอ่อโทษครับพี่ เผอิญ nb ผม มี 2 slot เอง

Comment

แรม โน๊ตบุค แถวละ 2 กิ๊ก 4 พันกว่าบาท ข้าน้อยขอลา - -

Comment

เอ้อ อีกอย่างที่อยากรู้เห็นมันมีช่อง mini-pci ด้วย อยากให้คนหาไอ้ตัวการ์ด Intel Turbo Memory มาลองจังผมไปถามบูท Intel มาเขาบอกสั่งเป็นอะไหล่ได้แต่แพงประมาณหมื่นนึง อยากให้คนที่มีการ์ดนี้ในเครื่องอื่นเอามาลองกะ S41 ที

Comment

Working...
                  X