คำถามแรก พี่ๆๆ ครับ เรื่งมันมีอยู่ว่าผมได้ลงวินโดล xp ไปในเครื่อง hp dv2000 แล้วบังเอิญ ว่าผมดันไปลบ ไดล์ hp recovery ไปแล้วด้วยครบ ตอนนี้มีแผ่น dvd ทีแบ็คอัพ ไว้ก่อนหน้านี้ แต่ ก็ลงใหม่ไม่ได้ เพราะ ลง xp ทับไปแล้ว ตอนนี้ diver เสียง หายไปครับ ลองโหลด จากเวป hp ก็ ลงไม่ได้ครับ ไม่รู้ว่า จะทำยังไงดี แล้ว ปุ่ม ที่เคยกดได้ก็กดได้ด้วยอ่ะครับ เหนื่อย ใจ เลย ใครช่วยผมได้ช่วยด้วยนะครับ
คำถามที่สอง ผมสงสัยวาทำไมตอนที่ใช้ vista แล้วเปิดหนังเต็มจอไม่ได้มันจะกะตุก ครับ เคยเอาไปเคม มาครั้งนึงแล้ว ก็ไม่หาย เปลี่ยน เมนบรอด์ เปลี่ยน dvd ไดร์ ก็ไม่หายครับ เป็นเพราะเครื่องมันหนัก vista หรือ เปล่าครับ เพราะเครื่องมี RAM 1G แล้วระหว่าง เปลี่ยน ไปใช้ xp กับ เพิ่ม RAM เป็น 2G พี่ๆ ว่า อย่างไหนจะดีกว่าครับ ตอนนี้เล่น เกม ก็ ติดๆขัดๆ เสียอารมณ์มาก ดูหนังเต็ม จอก็ไม่ได้ ช่วยตอบทีนะครับ ขบคุณล่วงหน้าครับ