Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ จอ CRT มันเหมือน กระพริบ ได้เอง ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ จอ CRT มันเหมือน กระพริบ ได้เอง ~

จอ CRT 19" ของผม มันเหมือนกับว่ามัน จะกระพริบ คล้ายกับลักษณะว่ามีการเปลี่ยน Resolution

เกิดขึ้น แต่มันกระพริบเอง อาการแบบนี้ เกิดจากตัวจอเอง หรือเกิดจาก การ์ดจอ ครับ

พักนี้เริ่มกระพริบถี่ขึ้นละ ต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ ถามเผื่อมีใครเคยเป็นบ้าง

ขอบคุณครับ

Resolution 1024*768 85Hz

คือมันกระพริบ เหมือนปรับ Resolution แต่มันก็ยังเป็น Resolution เดิมอ่ะครับ

จอเสียแล้วหรือครับ แล้วมันก็เป็นตามอารมณ์ ไม่ได้เกิดจาก Motion ที่อยู่ในหน้าจอนะครับ

Comment

เป้นเหมือนผมเหมือนกันเลยครับ เล่นอยู่ดีๆกระพริบปี้บ (เหมือนเปิดหน้าจอใหม่)

แต่ CRT ผมใช้มา 5 ปีกว่าและ สงสัยเป็นลางบอกเหตุล่ะมั้งนะ (เตรียมเสียตัง)

Comment

Working...
      X