Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ HR-03plusกับ8800GT ครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ HR-03plusกับ8800GT ครับท่าน

เรื่องมีอยู่ว่าผมเปลี่ยนจะซิงค์เดิมมาเป็น HR ครับ$
    แต่ความร้อนกับมากว่าซิงค์เดิม 2 องศา ตลอดเลย
    สภาพแวดล้อมนะครับคือห้องแอร์ เปิด 25 ตลอดครับ
    คือ ตอนซิงค์เดิม ธรรมดาอยู่ ที่ 49-50 แต่HR อยู่ที่ 52-54 เลยครับ
    ตอนFull load ซิงค์เดิมอยู่75-80 HR อยู่ที่ 80++ เลยครับ
    ใช้โปรแกรม speedfan 4.33 วัดอุณหภูมินะครับ
    อยากจะถามว่า ต้องตรวจสอบ ยังไงดีครับว่า
    ผมประกอบผิดตรงไหน หรือว่าใส่ ซิลิโคลนไม่ถูกต้อง

ช่วยแนะนำวิธี ตั้งแต่ต้นจนจบเลยได้มั้ยครับ
    (ผมประกอบตามที่ในเวป THERMALRIGHT เลยครับ)

ช่วยทีนะครับกลุ้มใจมากเลย เสียเงินไป เกือบ 2000 แต่ความร้อมมากกว่าเดิม
    ซิงค์+พัดลม 1780

ช่วยทีนะครับกลุ้มใจมากๆ ช่วยแนะนำวิธ๊ที่ถูกต้องในการทาซิลิโคลนด้วยครับ

Comment

HR-03+ ใส่กับ 8800GT ไม่ได้ ไม่ใช่หรอคับ รูมันไม่ตรงอะ

Comment

รูน๊อตใส่ได้ครับ คือซื้อที่เจไดอะครับ ที่ร้านบอกใส่ได้มันก็ใส่ได้จริงอะครับ

Comment

ยกคอมไปให้ร้าน Jedi เขาดูดีไหมครับ

ถ้าทำทุกวิถีทางแล้วไม่เวิร์ค ให้คนขายซึ่งเชี่ยวชาญกว่าเราช่วยดูดีกว่า
          ถ้าเขาว่างๆอยู่ เขาน่าจะยินดีทำให้นะครับ ร้านเนี้ย

Comment

ขออนุญาตแนะนำคุณพ่อ

ผมว่าใส่ซิ้งเดิมครับ ขายซิ้งใหม่ไปเลยครับถ้ามันไม่ดีจริง อีกทาง เปิดฝา ฮาตาริจ่อๆๆหรือพัดลม220 v มาวางใกล้ๆๆ ตัวเล็กๆๆ เย็นทั้งคน เย็นทั้งคอมคร้าบๆๆ...

Comment

Working...
            X