Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม ที่เป่าใน case อ่ะ เอาแบบ แรงเงียบ อ่ะ ซื้อพันทิบ (บอกชั้นก็ได้ชื่อร้านก็ดี)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม ที่เป่าใน case อ่ะ เอาแบบ แรงเงียบ อ่ะ ซื้อพันทิบ (บอกชั้นก็ได้ชื่อร้านก็ดี)

พัดลมแพงไหม ที่เป่าใน case อ่ะ เอาแบบ แรงเงียบ อ่ะ

เพราะ พึ่งใส่ ตัวใหม่เข้าไป (ที่เคยตั้งไว้ว่า โดนน้ำอ่ะ ตอนนี้ปกติแล้ว แต่มันดังนิดๆ แต่ใส่ไปแล้ว เย็นลง 1-2 องศา อ่ะ) อยากได้ เงียบๆ แรงๆ มีไหม อ่ะครับ เอาขนาดปกติอ่ะ ประมาณเท่ไหร่บอกหน่อย

ลองดูกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=88964

Comment

Vizo, Vantec, TT ร้าน TK,Jedi

Comment

เงียบและลมแรง ต้องเล็งไปที่ Arctic Cooling เท่านั้น

TT Silent Cat เงียบจริง แต่ลมไม่แรง

Vizo ลมแรง แต่ไม่เงียบ

ถ้าไม่เน้นยี่ห้อและไม่เน้นโชว์พัดลม ก็ไปหาดูด้านหลังชั้น 3-4 ของพันธ์ทิพย์ พัดลมตัวละ 15 บาท ลมแรงใช้ได้ เสียงก็พอรับได้

อันนี้เฉพาะพัดลม 80 มิล ซึ่งเป็นพัดลมส่วนใหญ่ที่ใช้กันในเคส

Comment

ขอบคุณครับ ว่าจะไปซื้อ หาเวลา ก่อน

Comment

เคยซื้อแบบเงียบมา(จำยี่ห้อไม่ได้) ไม่มีประโยชน์เลยเพราะ เบาเหลือเกิน

Comment

ผมใช้ arctic อะ ลมแรงดี

Comment

ทำไมผมซื้อตั้ง 50 บาทละครับ พันทิพย์นะ ขนาดไม่เท่ากันใช่ไหมครับ

Comment

ร้านด้านหลังพันธ์ทิพย์(แถวบันไดเลื่อน) บางร้านเขี้ยวลากดิน ดูหน้าลูกค้าก่อนบอกราคาของ ถ้าใครหน้าตาเอ๋อๆหน่อย มักโดนโขกจนแพง ต้องสำรวจราคาหลายร้านจึงจะไม่เสียท่า อย่างพัดลม 80 มิล ร้านหนึ่งขายตัวละ 15 บาท พอไปอีกร้านพัดลมแบบเดียวกันยี่ห้อเดียวกัน คนขายบอก 35 บาท เอากะมันซี

Comment

แนะนำอีกที่ บ้านหม้อ เยอะแยะ ราคาเบาๆ ถูกว่าบนห้างที่ว่า เดินให้ขาลากก้อได้ตามสบาย อิอิ

Comment

ผม ใช้ Hitachi กี่นิ้วไม่รู้เหมือนกันครับ ใหญ่ใช่เล่น
                      แต่ประหยัดไฟเบอร์ 5เลยครับ
                      เย็นทั้งคนเล่น และ คอมครับ

Comment

Originally posted by JumMum View Post
                        ผม ใช้ Hitachi กี่นิ้วไม่รู้เหมือนกันครับ ใหญ่ใช่เล่น
                        แต่ประหยัดไฟเบอร์ 5เลยครับ
                        เย็นทั้งคนเล่น และ คอมครับ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                          แนะนำอีกที่ บ้านหม้อ เยอะแยะ ราคาเบาๆ ถูกว่าบนห้างที่ว่า เดินให้ขาลากก้อได้ตามสบาย อิอิ
                          เห็นด้วยคับผม ไปเดินทีเกือบหลงทางออกมาไม่ได้^^"

Comment

ดูหลังกล่องครับ แอร์โฟล กับ เดซิเบล เทียบดูครับ

Comment

Working...
                            X