Announcement

Collapse
No announcement yet.

cf 3850 กับ 3870 ใช้จอ 22w คู่ไหนคุ้มสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cf 3850 กับ 3870 ใช้จอ 22w คู่ไหนคุ้มสุด

เห็นว่า 3870 ไม่หนี 3850 สักเท่าไหร่ (จากความเห็นของบางท่านนะ)

ถ้าเราจะ cross fire แล้วใช้กับจอ 22 นิ้ว ไวด์ ต้องความละเอียดที่ 1680x1050

cf 3850 ราคา 15380
    cf 3870 ราคา 18980

ราคาต่างกัน 3,600

เพราะฉะนั้น ตัวไหนคุ้มสุดครับ ขอถาม

cf 3870 ครัับ

Comment

ระวังติดซาวน์การ์ด นะ CF3870 ด้วยคน

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        cf 3870 ครัับ

ผมก็ว่างั้นแหละ เพราะไหน ๆ ก็ ไหน ๆ แล้ว เอามันสุด ๆ ไปเลยดีกว่า

เพียงแต่ เห็นบางข้อความว่า ความเร็วไม่ค่อยต่างกัน แต่ ราคา ต่างกันเยอะ เท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ ฟันธง 3870 cf แต่รอ Power Color หน่อยดีฝ่า...

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
          ผมก็ว่างั้นแหละ เพราะไหน ๆ ก็ ไหน ๆ แล้ว เอามันสุด ๆ ไปเลยดีกว่า

เพียงแต่ เห็นบางข้อความว่า ความเร็วไม่ค่อยต่างกัน แต่ ราคา ต่างกันเยอะ เท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ ฟันธง 3870 cf แต่รอ Power Color หน่อยดีฝ่า...
          power color ราคาน่าจะต้องบวกเพิ่มอีกซัก 1000 นะครับ
          แล้วแผน 2900XT Cross fire ล้มเลิกแล้วเหรอครับ

Comment

แรงงงงงงงงงง
            ATI สู้ๆ
            cf 3870 ราคา 18980 ไปเลยครับ เพื่อความแรงงง

Comment

Originally posted by Antfield View Post
              power color ราคาน่าจะต้องบวกเพิ่มอีกซัก 1000 นะครับ
              แล้วแผน 2900XT Cross fire ล้มเลิกแล้วเหรอครับ

แบบว่า มันต้องเปลี่ยน psu นะครับ ถ้าเป็น 3870 psu ตัวเดิมน่าจะพอ
              อีกอย่าง น่าจะได้ความสดใหม่ ด้วย

แต่ก็ไม่แน่ ถ้ามีคนปล่อย 2900xt ราคาโดนใจ ก็อาจจะ เอามา cf ก็ได้

อยู่ที่ว่า คนที่ถือ 2900xt ละครับ ว่าใครจะ ตะบะแตกก่อนกัน

คิดว่าตอนนี้ แต่ละคนก็คงจะจ้อง ๆ อยู่ เหมือนกัน

Comment

โอ๊ะ ผิดคาด Power color มาแล้วราคาเท่ากันเลย
                http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

ส่วนเรื่อง PSU ผมว่าขายตัวเก่าท่านน่าจะได้ซัก 6,000 เอาไปถอย Tagan
                TG800-U33 800W 2-Force II Series เลยครับ 6,400

Comment

Originally posted by Antfield View Post
                  โอ๊ะ ผิดคาด Power color มาแล้วราคาเท่ากันเลย
                  http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

ส่วนเรื่อง PSU ผมว่าขายตัวเก่าท่านน่าจะได้ซัก 6,000 เอาไปถอย Tagan
                  TG800-U33 800W 2-Force II Series เลยครับ 6,400

แวะตลาดหน่อย ดีฝ่า ...อิอิ ขาย....ครับ...ขาย...

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post

แวะตลาดหน่อย ดีฝ่า ...อิอิ ขาย....ครับ...ขาย...
                    ท่านพี่ตะบะแตกก่อนเลยแหะ --"

Comment

ว่าแล้ว ตบะพ่อน้องแนนต์ แตกก่อนเสียแล้ว

Comment

แหะๆ ในขณะที่หลายท่านกำลังลังเล ที่จะขาย 2900XT
                        แต่ผมกลับ เพิ่มความมั่นใจ (ประมาณผ้าอนามัยแบบมีปีกยังไงยังงั้น :P) ในการไปถอย HR-03/R600 มาดับร้อน

ผลก็คือ ประทับใจมากคับ temp ลดไปประมาน 23-24 C ได้เลย เมื่อก่อน idle ที่ 68ประจำ ตอนนี้ 46 เองครับผม fullload ตอนนี้ไม่เกิน70 ประทับใจกับ thermalright ตัวนี้มากคับ
                        ตอนนี้เลยไม่มีโรงสีข้าวอยู่ข้าวๆแล้ว หุหุ
                        Last edited by bittersweet; 21 Nov 2007, 20:48:47.

Comment

จะไปแล้วหรือ รอด้วยดิ อุๆๆ

Comment

รอชม,,,,,CF..HD3870...คร๊าบ,,,,ATI....สู้

Comment

ของผมจะขายได้ซักเท่าไหร่ ครับ ...

Comment

Working...
                              X