Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดแล้วดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดแล้วดับ

สวัสดีครับท่านเซียนทั้งหลาย คืออยากถามปัญกาของผมหน่อยครับ

หลังจากผมคล๊อก cpu ไป 3.2 เวลาเปิดมันดับ 1 ครั้ัง แล้วติดและบู๊ตตามปรกติครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ หรือว่าเป็นที่บอร์ดครับ

cpu : Q6600 2.4@3.2 8*400
    bord: ds-4 p35
    ram: ocz 1G*2 bus 800 วิ่ง 1:1
    gpu: 8500 gt 512 MB
    psu : เทอร์มอลเทค 470w

bord gigabyte จะเป็นอย่างนี้นะครับ

Comment

ดับ 1 ที แล้วพอ Boot เสร็จคืนค่าเดิมอ๊ะป่าว..

ถ้าใช่บอร์ดมันตั้ง Auto ไว้ครับ ถ้า OC ไม่ผ่าน มันจะคืนค่าความเร็วเดิม ของ Bios แต่ไฟ RAM กับ Vcore ที่ทดไว้ยังอยู่นะ รวมทั้ง C1E ด้วย

ถ้าไม่ใช่ ให้ลอง Update Bios ดู ผมเห็นของเดือนพ.ย. มีออกมาของบอร์ดหลายรุ่น ลองเข้าไปดูที่นี่นะ http://www.gigabyte.co.nz/Support/Mo...BIOS_List.aspx เพราะบางทีในหน้า web ของ Gigabyte Thai ก็ยังไม่มา

Comment

Originally posted by naymong View Post
        ดับ 1 ที แล้วพอ Boot เสร็จคืนค่าเดิมอ๊ะป่าว..

ถ้าใช่บอร์ดมันตั้ง Auto ไว้ครับ ถ้า OC ไม่ผ่าน มันจะคืนค่าความเร็วเดิม ของ Bios แต่ไฟ RAM กับ Vcore ที่ทดไว้ยังอยู่นะ รวมทั้ง C1E ด้วย
        อันนี้ผมเข้าใจครับ แต่นี้มันboot ปรกตินั้นแหละครับ ความเร็วก้อปรกติไม่ได้ปรับเป็น default ครับ แต่ในบางครั้งมันไม่ดับครับ ดับเป็นบางครั้ง

ยังไงก้อขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
        X