Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับแรมไงให้1-1ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับแรมไงให้1-1ครับ

ปรับแรมไงให้1-1ครับ
    ปรับเรมไงให้1-1ครับ ผมลองoc ds3 ปรับบัสแรมมาที่400แล้วแต่เพิ่มมานิดเดียวเองจาก1.2เป็น1.6 มาดูในcpuz แรมมันยังเป็น1-2 ขอวิธีระเอียดๆหน่อยน่ะครับรบกวนด้วย ใช้e2140

เดี๋ยว PM คู่มือไป

Comment

ปรับเป็น 2.0 ครับ

Comment

มีแต่คนน้ำใจงาม ขอขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยน่ะครับ

Comment

ผมขอคู่มือด้วยคนสิคับ

Comment

ขอคู่มือด้วยคนครับ

Comment

พี่เขายังม่ายได้ ส่งมาให้เลย ท่าได้มาเดวผมเอามาช่วยแจก

Comment

ลองปรับดูมันได้แค่333*8 เองครับ ท่าปรับไฟแรมเพิ่มจะดีไหม แล้วปรับเท่าไรที่จะไม่มากไป ใช้บอดds3 แรมบ้านๆคิงแม็ก1กิ๊ก*2บัส800

Comment

แล้วก็เวลาดูในcpuzตัว*มันปรับขึ้น8บ้าง6บ้างต้องปรับไฟตัวไหนมันถึงจะนิ่งที่*8

Comment

ไปปิด C1E ครับ

Comment

ไปปิด C1E ครับ ปิดได้ท่ไหนครับ

Comment

1. การทดแรม 1:1 ก็คือการปรับบัสแรมไปตามแรมของเรา เช่น 0-dm ใช้ บัส 800 นั้นก็คือ 2.0 ถ้า บัส 667 ก็ใช้ 3.33
                        2. เวลา clock โดยส่วนตัวผมคิดว่ายังไม่ต้องเพิ่มไฟแรมหรอกครับ เพิ่มไฟ cpu ดีกว่านะ อาทิเช่น clock ไปได้ 3.0 แต่ลองเทสแล้วเกิด error ก็ให้เพิ่มไฟ cpu จนกว่าจะหาจุดที่เสถียรครับ
                        3. ตัวคูณที่ ขึ้นๆลงๆ ชั่งมันเถอะ มันเป็นตัวช่วยให้ cpu ทำงานไม่หนักมากนักเวลา idle หนะ พอเรามีการใช้งาน cpu ก็จะปรับเป็น 8 ของมันเอง เป็นการ save อายุการใช้งานไปในตัว

Comment

Originally posted by kunanon01 View Post
                          ไปปิด C1E ครับ ปิดได้ท่ไหนครับ
                          หน้านี้ครับ
                          Last edited by อิมพีเรียล; 27 Aug 2008, 09:22:04.

Comment

สเปคผมตามนี้ ครับ e2410 เมนบอดds3 แรมคิงแม็ก2กิ๊กบัส800 ผมปรับบัสสปีด cpuได้แค่350 จะเอามากกว่านี้เครื่องมันจะตัดไปจุดสแตนดาด ของมันอ่ะ ผมอยากรู้ในกรณีนี้เราต้องเพิ่มไฟ ไหมเพื่อให้มันผ่านที่ตัว *400 น่ะครับ พาวเวอร์ ที่ใช้อยู่รุ่นไรไม่แน่ ใจถอยมาจาก jibตัวละ 1900 ผมว่าไฟน่าจะพอเลี้ยงcpuแรม เพาระไม่ใช้เพาวเวอร์ที่ติดมากะเครสเห็นว่า600Wมั้งครับแต่ผมไม่ได้เชคจริงๆว่าวัตมาเต็มไหม
                            Last edited by kunanon01; 21 Nov 2007, 19:16:39.

Comment

ก็เพิ่มไฟด้วยสิครับ

Comment

Working...
                              X