Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nvidia FX5500 ใครมีปัญหากับการ์ดจอตัวนี้มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nvidia FX5500 ใครมีปัญหากับการ์ดจอตัวนี้มั่ง

เนี่ยะ ผมงงมากเลย เพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ เปลี่ยนมาดันเล่นเกมไม่ได้ซะงั้น ผมเล่น CABAL อยู่นะครับ คือแบบพอเข้าเกมปุ๊บก้อค้างปั๊บ เกม winning ก้อค้าง เล่นได้แต่ WORM เซงอ่ะครับ ผมว่าน่าจาเปนเพราะการ์ดจอนะเพราะเห็นมีปัญหากันหลายคน ต้องตั้งค่าอะไรด้วยหรือป่าวครับ หรือว่าต้องโหลด DRIVER อะไรเพิ่มเติม นี่เปนรุ่นการ์ดจอผมนะครับ ช่วยผมหน่อยนะครับเดือดร้อนจิงๆ
    Card name: NVIDIA GeForce FX 5500
    Manufacturer: NVIDIA
    Chip type: GeForce FX 5500
    DAC type: Integrated RAMDAC
    Device Key: Enum\PCI\VEN_10DE&DEV_0326&SUBSYS_00000000&REV_A1
    Display Memory: 256.0 MB
    Current Mode: 1024 x 768 (32 bit) (60Hz)
    Monitor: Plug and Play Monitor
    Monitor Max Res: 1600,1200
    Driver Name: nv4_disp.dll
    Driver Version: 6.14.0011.6218 (English)
    DDI Version: 9 (or higher)
    Driver Attributes: Final Retail

อ่อ ลืมบอกไปผมใช้วิน XP ดาร์คอิดิชั่นนะครับ

Comment

มันร้อนเกินไปรึป่าวครับ

Comment

เปลี่ยนDriverเลยครับ ใช้162.18อยู่ใช่ป่าว ใช้ตัวล่าสุดเลยก็ได้ ไม่ค่อยมีปัญหากับการ์ดรุ่นเ่่่ก่า

Comment

ผมใช้อยู่ก็ไม่เป็นไรหนิคับปกติคงไดร์เวอร์อะนะ

Comment

ขอบคุณนะครับ ผมจาลองดูก่อนละกันครับ ได้ไม่ได้ยังไงเด๋วมาบอก

Comment

เครื่องเก่าเราใช้อยู่ก็เคยเป็นน่ะลองอัพเดทไดเวอร์ดูค่ะ

Comment

Driver มีปัญหากับบางการ์ด บางทีรุ่นเดียวกัน ต่างผู้ผลิตก็ให้ผลต่างกัน จะลงตัวที่ตรงไหนก็ต้องลองUpdateดูครับ
                ปัญหาในเเต่ล่ะรุ่นที่ผู้ผลิตระบุไว้ พร้่อมวิธีเเก้ไขก็มีบอกไว้คร่าวๆ ใช้เป็นเเนวทางการปรับเเต่งครับ

Comment

ไงก้อไม่ได้อ่ะครับ ลงไดเวอร์ใหม่ก้อแล้ว ลงตัวล่าสุดก้อแล้ว ไม่ได้ผลอ่ะครับแถมยังเกิดปัญหาเวลาเข้าเล่นเกมแล้วค้างพอออกมาได้หน้าจอกระพริบเฉยเลยอ่ะ ไม่เฉพาะเกมนะเวลาเปิดโปรแกรมไรหรือเปิดเว็บไรเยอะมากก้อเป็น ทำยังไงก้อไม่หายนอกจากรีสตาร์ต ตอนนี้เลยไม่ลงไดร์เวอร์การ์ดจอเลย แน่ะ!พอไม่ลงไดร์เวอร์แม่งไม่เปงไรแต่มานเล่นเกมไม่ได้เลยนี่ดิ กลุ้ม!

Comment

อย่าเพิ่งเซ็งดิ ไม่ยาก

ของผมถามใครเขาก็ให้Driverเก่า ไม่เก่าธรรมดาด้วย โครตเก่า ก็ดูเเล้วDriverใหม่มันsupportนี่ เลยต้องหาเองครับ
                    ช่วง2อาทิตย์นี้12versionsเเล้ว ต้องออกไปนั่งloadที่ร้านnetไกลบ้านด้วย นั่งดูสาว

พอเจอเเล้วมันใช้งานได้ คุ้มค่าครับ ถ้าได้สาวๆมาด้วยก็สุดยอดครับ

Comment

FX นี่น่าจะเป็นกะ Driver นะครับผมก็เคยใช้แบบว่าเล่นไปสักพักเครื่องก็ดับไปเลยอ่ะ พอเปลี่ยน Driver อาการดังกล่าวหายเลย แต่พอ Update เป็น Version ใหม่ ก็กลับมาเป็นอีกอ่ะครับต้องใช้แต่ของเก่าอ่ะ เลยขายเครื่องทิ้งซะ 555

Comment

Working...
                      X