Announcement

Collapse
No announcement yet.

###ระหว่าง HD3850 กะ HD2900GT อันไหนแรงกว่ากันอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าคุณไปปล่อยตอนนี้ ก็มีแต่จะโดน กดๆๆ แล้วก็กด ล่ะครับ เงินที่ได้มา จะเอาไปซื้อ 3850 ก็เข้าเนื้ออีกหลายเลยแหละครับ หุหุ

อย่างที่คนข้างบนบอกอ่ะครับว่า รอให้มีอะไรที่เกิดความต่างมากพอที่จะให้เราจ่ายดีกว่าครับ ^^ ตอนนี้ ก็ใช้ไปก่อน คิดซะว่าเราซื้อมาก่อนที่ 3850 จะออกมา ก็จะเสียใจน้อยลงนะครับ ^^

หาจุดมองโลกในแง่ดีไว้ จะเป็นผลดีต่อจิตใจเราเองครับ
    Last edited by kiros; 22 Nov 2007, 00:44:42.

Comment

Originally posted by kiros View Post
      ถ้าคุณไปปล่อยตอนนี้ ก็มีแต่จะโดน กดๆๆ แล้วก็กด ล่ะครับ เงินที่ได้มา จะเอาไปซื้อ 3850 ก็เข้าเนื้ออีกหลายเลยแหละครับ หุหุ

อย่างที่คนข้างบนบอกอ่ะครับว่า รอให้มีอะไรที่เกิดความต่างมากพอที่จะให้เราจ่ายดีกว่าครับ ^^ ตอนนี้ ก็ใช้ไปก่อน คิดซะว่าเราซื้อมาก่อนที่ 3850 จะออกมา ก็จะเสียใจน้อยลงนะครับ ^^

หาจุดมองโลกในแง่ดีไว้ จะเป็นผลดีต่อจิตใจเราเองครับ
      ตามนั้นเลยครับ สนับสนุนด้วย เพราะก็ไม่ใช่ว่ามันจะไม่ดีนะครับ ก็เล่นหลาย ๆ เกมแบบสวย ๆ ลื่น ๆ ได้เหมือนกัน แต่กับเกมใหม่ ๆ อาจจะช้าซักหน่อยแต่ที่แน่ ๆ มันเล่นได้แน่นอน ซื้อมาแล้วก็อย่าไปคิดมากเลยครับ

Comment

ขอคุณคับ T-T

ได้แต่นั่งน้ำตาตกใน

หาทางปล่อยแบบถูกๆไป T-T

เสียบยังไม่กล้าเสียบเลยคับ

กัวไฟไม่พอ ตอนนี้ได้แต่นั่งเซ็งคับ T-T

Comment

ซื้อมาแล้วก็ใช้ไปเหอะครับ แต่ถ้าอยากขายจริงๆ ผมให้ 5000 เอาป่าว

Comment

Originally posted by elephanter View Post
            ซื้อมาแล้วก็ใช้ไปเหอะครับ แต่ถ้าอยากขายจริงๆ ผมให้ 5000 เอาป่าว

Comment

ถ้าพึ่งซื้อมาวันเดียว น่าจะลองคุยกับทางร้านเพิ่มเงินอัพเกรดดูนะครับ

ถ้าเป็นผม พอเช้าแล้วจะรีบไปพันทิพย์เลย เอาไปเปลี่ยนซะตอนเช้าเลยครับ

ถ้าร้านที่คุยง่ายๆเค้าก็จะให้เปลี่ยนเลย เพิ่มเงินส่วนต่างไปก็เอา 3850 มาใช้ได้เลย

หรือบอกไปว่า การ์ดจอไม่เข้ากับบอร์ด ใช้บอร์ดเก่า เปิดไม่ติด เสียงไม่ดี ภาพหาย ขึ้นจอฟ้า อุณหภูมิสูงผิดปกติ จอกระพริบ พัดลมดัง อะไรก็ได้ครับ

ส่วนใหญ่ร้านดีๆจะยินดีบริการเพื่อความพอใจของลูกค้าอยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                ถ้าพึ่งซื้อมาวันเดียว น่าจะลองคุยกับทางร้านเพิ่มเงินอัพเกรดดูนะครับ

ถ้าเป็นผม พอเช้าแล้วจะรีบไปพันทิพย์เลย เอาไปเปลี่ยนซะตอนเช้าเลยครับ

ถ้าร้านที่คุยง่ายๆเค้าก็จะให้เปลี่ยนเลย เพิ่มเงินส่วนต่างไปก็เอา 3850 มาใช้ได้เลย

หรือบอกไปว่า การ์ดจอไม่เข้ากับบอร์ด ใช้บอร์ดเก่า เปิดไม่ติด เสียงไม่ดี ภาพหาย ขึ้นจอฟ้า อุณหภูมิสูงผิดปกติ จอกระพริบ พัดลมดัง อะไรก็ได้ครับ

ส่วนใหญ่ร้านดีๆจะยินดีบริการเพื่อความพอใจของลูกค้าอยู่แล้วครับ
                เห็นด้วยครับ โอกาสได้มีสูง ผมก็เปลี่ยนประจำ แต่ควรจะรีบไปเลย

แต่ถ้าไม่ได้ก็อย่าไปคิดมากเลยครับ ความจริงมันก็ไม่ได้เลวร้ายหรือแย่ขนาดทิ้งกันไม่เห็นฝุ่นนะครับ
                แค่เป็นรองบางจุดเท่านั้นเอง และก็ยังใช้งานรวมไปถึงเล่นเกมใหม่่ๆได้อีกสบาย ถ้าเราไม่เน้นแบบว่าทุกอย่างมันต้องสุดๆเพราะ 3850 ก็เอาไม่อยู่ครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post

บอกไปว่าสงสัยไฟไม่พอครับ เสียบแล้วเปิดไม่ติด แฮงค์ ลองเอา PSU เครื่องอื่นมาใส่ดูแล้วเปิดได้ อยากขอเปลี่ยนการ์ดจอ ผมว่าเหตุผลนี้พอฟังขึ้นนะ เพราะ 3850 มันประหยัดไฟกว่าจริง ๆ PSU 350Watt น่าจะใช้งานได้แบบชัวร์ ๆ แน่นอน แต่ถ้าถามมาว่าทำไมไม่เปลี่ยน PSU แทนก็แถไปว่าของพึงซื้อ ไม่อยากเปลี่ยน (หรืออะไรเท่าที่จะนึกออก เอาใจช่วยให้ได้ของแรงครับ)

Comment

ขอบคุณมากๆครับ T-T

ซิ้งใจจิงๆ เด่วเช้านี้จะรีบไปเร้ยครับ

จิงๆการ์ดอันนี้มันก้อไม่ใช่ของผมหรอกคับ

แต่มันเป็นของน้องชาย สงสารมันอะ

อุตสาเก็บตังมาแทบตาย

ขอบคุณมากๆเลยนะคับ ทุกๆคน

บอร์ดนี้ไม่เคยแล้งน้ำใจเลยจิงๆ T-T

Comment

มาบอกความคืบหน้าด้วยนะครับ อิอิ

Comment

รอฟังผลครับ

Comment

ถ้าผมเป็นร้านคงไม่เปลี่ยนให้นะครับเพราะ 2900GT นี่คงขายยากแล้ว เพราะขนาดที่เขาพยายามหลอกขาย 2900GT คุณจนสำเร็จแล้วเนี่ยร้านมันคงไม่ยอมให้แลกเป็น 3850 ที่แรงกว่าถูกกว่าขายง่ายกว่างาย ๆ หรอก
                          แต่ก็เอาใจช่วยครับ อ้างเรื่องไฟไม่พอเนี่ยแหละ

Comment

ผมอยากรู้ท่านเจ้าของกระทู้บอกหน่อยครับว่าไงบ้าง up up

Comment

ผม 2900 XT ตอนมา ใหม่ๆ 19500 ตอนนี้หละ เหอๆ เครียดกว่าไหม คงไม่ถึง 3 เดือน - -*

Comment

ถามหน่อยครับ HD3850 กับ PSU ติดเคส พอไหวไหมครับ

Comment

Working...
                                X