Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงมีผลทำให้ดูหนังดีขึ้นรึเปล่าครับ ระหว่าง HD3850 กับ HD2600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอแรงมีผลทำให้ดูหนังดีขึ้นรึเปล่าครับ ระหว่าง HD3850 กับ HD2600

ถ้าวัดเฉพาะด้านดูหนังอย่างเดียวนะครับ ระหว่าง ATI HD3850 กับ HD2600

การ์ดจอใหม่อย่าง HD3850 ดีกว่า HD2600 บ้างรึเปล่าครับ

ไม่

Comment

ไม่เกี่ยวครับ แต่อาจจะทำให้ดูได้ที่ resolution เพิ่มขึ้นผมไม่แน่ใจว่าเจ้า HD2600XT มันรองรับ resolution สูงถึงระดับไหน แต่ถ้าจอไม่ใช่ LCD 32 นิ้ว ก็ไม่น่ามีปัญหา

Comment

อืม น่า คิดนะ ไม่รุ็ว่าทาง ผู้ผลิตเขาใส่ เทคโนโลยี อะไรมาใหม่ ป๋าว นะครับ เรื่องอย่างนี้ มันเป้นรสนิยมส่วนบุคคลด้วย อะ บางคนชอบภาพสว่างๆ บางคนชอบ ภาพคมๆ มันวัดยาก ต้องไปดูกับตาถึงจะเชื่อ

Comment

คำถามดีนะครับ ถ้าดูจากสเป๊กทางด้านหนังอย่างเดียวแทบจะใช้ คุณสมบัติเดียวกันเลย
          แต่เรื่องความแรงผมคาดเดาเอาเองว่ากับหนังแผ่น Blu-ray หรือพวกหนังที่ rip มาจากแผ่น Blu-ray อาจจะมีผลบ้าง

ยังไงฝากทีมงานเอาจุดนี้มาทดสอบบ้างนะครับ ขอแบบใช้งานจริง ไม่ใช่อะไรก็ run แต่โปรแกรมทดสอบแล้วมาวัดผลแพ้ชนะที่คะแนน
          โดยเฉพาะปีหน้า NVIDIA จะกระโดดเข้ามาร่วมวงขอส่วนแบ่งทางด้าน Multimedia กับ ATI แบบเต็มตัวแล้ว
          ดังนั้นการทดสอบเรื่องคุณภาพของหนังของทั้ง 2 ค่ายนี้ มันเป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้แล้ว

คำว่าแรงต้อง NVIDIA กับคำว่าภาพสวยและดูหนังดีต้อง ATI คงไม่ใช่คำตอบสุดท้ายในการเลือกซื้อการ์ดจอของ 2 ค่ายนี้ในปีหน้าแล้วละครับ

Comment

ผมเปลี่ยนจาก 2600XT -> 3870 ไม่รู้คิดไปเองป่าว เหมือนรายละเอียดภาพดีขึ้นหน่อยนึง แต่ที่แน่ แน่ เร็วขึ้น

Comment

Working...
            X