Announcement

Collapse
No announcement yet.

NEED FOR SPEED PRO STREET กระตุกอย่างหนักช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NEED FOR SPEED PRO STREET กระตุกอย่างหนักช่วยด้วยครับ

ทั้งๆ ที่เครื่องก็ใช้การ์ดจอดี ทำไมกระตุกก็ไม่รู้ เฟรมเรตได้แค่ประมาณ 15-16 เท่านั้นเองแปลกมากครับ ถึง CPU จะเก่า แค่ P4 3.0E @3.39Ghz Ram 1 GHZ แต่ก็เข้าระบบระดับ recommend แล้ว การ์ดจอ ATI X1950PRO AGP 512MB นี่เล่นเกมอื่นลื่นหมดแม้แต่ medal ที่สเปคโหดๆ ยังปรับ high หมดเล่นได้เฟรมเรต 24-32 เลยที่ 1280*720 แต่ pro street ปรับปิดหมดทุกอย่างแล้ว(เว้น car ปรับ สุดหมด) แต่ยังได้เฟรมเรตต่ำมากๆ ถึงแม้เปลี่ยน resolution เฟรมเรตก็ยังคงเดิม ไม่รู้ว่าเป็นที่ไดรเวอร์ไหม เพราะใช้ 7.10 กับ 7.9 ออกมาก็เหมือนกันเลย T^T

*หรือว่าเพราะลง daemon tools 4.06 เพราะทุกครั้งที่ลงจะทำให้เกิดปัญหากับเกมเสมอๆ ไม่รู้ว่าทำไม ใครใช้การ์ดจอเสปคใกล้กันช่วยแนะนำทีจ้า T^T

*8500GT เล่นอย่างลื่นอะ งง

Spec คอมเราอยู่ที่ SIG นะ

แรมไม่พออ่ะป่าวท่าน

Comment

แรม ครับ

Comment

แรม 1GB ไม่พอหรอครับ = =" โอ้ว กินสเปคโครด
        แต่แรมเพื่อนผมก็ 1GB นะ เดี๋ยวลองใส่แรมเพิ่มแล้วจะมารายงานผลครับ T^T

เศร้าใจเล่นเกมอื่นลื่นหมด โดยเฉพาะ CALL 4 กับ MEDAL นี่ หรืออาจจะเป็นเพราะแรมบัสน้อยไปนะ = ="

Comment

ตอนเเรกผมใช้ cpu athlon 3000+939 ก็กระตุกครับ พอเปลี่ยน Cpu เป็น Dualcore E4500 กับ p5b ลื่นเลยครับ ขนาด X1600XT ยังปรับ ได้ 1024 High ได้เลยครับ เเรม 1G ก็เล่นได้ครับถ้าเป็น XP

Comment

แรม 1GB ผมว่าก็ลื่นดีนะ แต่ไม่มาก ถ้าจะให้ดีกว่านี้ก็คงจะ 2GB ล่ะมั้ง

Comment

เล่นที่ความละเอียดสุดจอหรอครับ

1680*1080

Comment

เพราะเจ้านี่ครับdaemon tools 4.06 ใช้กับxpจะมีปัญหาทุกเกมที่imageสำหรับการ์ดati ให้ใช้กับvistaครับ อาการจะหายแน่นอนครับ(เท่าที่ผมใช้นะครับจะเจอ)

Comment

Originally posted by Apest View Post
                  เล่นที่ความละเอียดสุดจอหรอครับ

1680*1080
                  เล่นที่ 1280*720 เองครับ = ="

บางทีอาจเป็น ที่ Daemon ก็ได้ครับ เพราะใช้ทีไรทุกเกมที่เล่นจะหน่วงทุกที แต่ไม่ใช้ตัวนี้ก็ลงอิมเมจมันไม่ได้อีก โอ้ว T^T

**ตอนแรกผมนึกว่าเปลี่ยนการ์ดจอก็พอเหมือนเมื่อก่อนที่เคยเปลี่ยนแค่จาก radeon9550เป็น 6600GT ก็ไหว แต่เดี๋ยวนี้เหมือนกับ CPU เราไม่ไหวซะแล้ว T^T เศร้าใจสุด ทำไงดีเนี่ย อุตส่าห์หา 1950pro AGP อย่างลำบาก เหมือนซื้อมาไม่คุ้มไงก็ไม่รู้ T^T

**บางเกมเล่นลื่นมากอย่าง CALL OF DUTY 4 กับ Medal ผมปรับ high หมดยังลื่นเลยครับ Medal จะมีหน่วงๆ บ้างเล็กน้อย แต่ call นี่บางอันปรับได้ถึงแค่ medium คงต้องให้ DX10 เออใช่ Gears Of Wars ก็ลื่นครับลื่นสุดๆ เสียอย่างเดียวเด้งออกเกมเรื่อยๆ เล่นไม่ได้เลย เดี๋ยวนี้สงสัยต้องเลือกเกมเล่นแล้ว **

แต่แพ้ 8500GT นี่แหละที่ทำใจไม่ได้สำหรับ prostreet สเปคเครื่องเพื่อนผม Athlon X2 4800+ ram 1GB DDR2 667 VGA 8500GT 256MB บอร์ด ASUS ไรสักอย่างที่ SLI รู้สึกจะเป็น M2N-E

แต่เกมอื่นชนะขาดนะครับอย่างพวก Lost Planet, Hellgate เงี้ย
                  Last edited by hentaiman; 22 Nov 2007, 15:57:56.

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                    ตอนเเรกผมใช้ cpu athlon 3000+939 ก็กระตุกครับ พอเปลี่ยน Cpu เป็น Dualcore E4500 กับ p5b ลื่นเลยครับ ขนาด X1600XT ยังปรับ ได้ 1024 High ได้เลยครับ เเรม 1G ก็เล่นได้ครับถ้าเป็น XP
                    ตอนนี้ถ้าเปลี่ยนเป็นทั้ง 2 อย่างนี่ +ram DDR2 800 1GB นี่จะราคาสักเท่าไหร่ครับ
                    หงะลืมไปผมการ์ดจอ AGP อยู่เลย T^T

Comment

ลองปิดโปรแกรม TRAINER(โกงเกม) ดูครับ

Comment

เป็นที่ CPU ครับ เปรี่ยนลื่นแน่นอน

Comment

ถ้าเกี่ยวกับ CPU ผมจะได้เปลี่ยนหรือ O/C ดีครับ กระตุกเหมือนกันครับ เปิดที่ 1280*720

Last edited by arnu_a; 17 Aug 2008, 21:24:07.

Comment

Working...
                          X