Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเกี่ยวกับลำโพง Creative 4.1 4400 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเกี่ยวกับลำโพง Creative 4.1 4400 หน่อยครับ

ผิดหมวดหรือเปล่าไม่รู้นะครับ ถ้าผิดขอโทษทุกท่านด้วย คือเพื่อนผมจะขายต่อน่ะครับ Creative Insprie 4.1 4400 มือ 2 อายุการใช้งานประมาณ 3 ปี ผมจะซื้อที่ราคาเท่าไหร่ดีครับ ถึงจะไม่แพงเกินไป และถ้าผมจะซื้อมาใช้ร่วมกับ Sound Card CT4830 หรือว่า SB0100 ใช้ร่วมกับตัวไหนจะดีกว่ากันครับ

Last edited by G17; 22 Nov 2007, 11:22:02. Reason: edit

ถ้าจะซื้อลำโพง surround ทั้งทีต้อง 5.1 ไปเลย sub แยกมาต่างหาก จากการ์ด เลือก cutoff ได้

ไม่ใช่ มาแยกจาก 2channel หน้า ด้วย low pass filter แล้วปรับได้แค่ sub volume อย่างเดียว

Comment

ตอนนี้ได้ CT 4830 มาแล้วครับ ตอนนี้ก็ต้องหาลำโพงแบบ 5.1 ท่านเรือรบพอจะแนะนำแบบราคาย่อมเยาว์ที่เหมาะกับซาวน์การ์ดตัวนี้บ้างได้ไหมครับ งบประมาณ 1500-1800 น่ะครับ

ขอโทษด้วยนะครับที่ถามเยอะ มือใหม่จริงๆ

Comment

ถ้ามี 4830 มาแล้ว ไปเอา 4.1 T4400 ของเพื่อนท่านก็ได้

Comment

ท่านเรือรบครับ CT 4830 นี่เป็น 4.1 หรือว่า 5.1 กันแน่ครับ เพราะผมเห็นว่ามันมี 5 รูน่ะครับ

อีกอย่างไอ้ 4.1 4400 เนี่ยมันบอกจะปล่อย 1500 มันแพงไปไหมครับท่าน

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบและความรู้ที่เพิ่มพูนเหมือนเดิมครับ

Comment

4830 เป็น 4.1 ครับ แจ๊คสีเหลือง เป็น digital out

ส่วน ลำโพงที่ว่า ผมจะต่อราคามันอีก ใหเหลือซัก 1300

Comment

เล่น gigawork T20 ด้วยกันเร็วคร๊าบบบ

Comment

Originally posted by heaven_no.9 View Post
                เล่น gigawork T20 ด้วยกันเร็วคร๊าบบบ
                เหวอ ราคาขนาดนี้ ผมกำเงินเข้าโรงรับจำนำ ไปคว้า SONY Micro HiFi รุ่น topๆ ได้เลยนะ

Comment

มือใหม่อย่างผมคงต้องเดิมตามขั้นบันได 1-2-3 ไปก่อนละครับท่าน heaven no.9 จะให้กระโดดไปเล่นของแบบแรงๆ เลยคงไม่ไหวครับ เดี่ยวทรัพย์จางครับ แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

Comment

Working...
                  X