Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า window ตัวไหน รุ่นไหน เล่นเกมดีที่สุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า window ตัวไหน รุ่นไหน เล่นเกมดีที่สุดคับ

อยากทราบว่า window ตัวไหน รุ่นไหน เล่นเกมดีที่สุดคับ ลงเกมแล้วไม่มีปัญหา คือ ตอนนี้
    ผมลงเกม bioshock เสร็จแล้ว ดับเบิลคลิกที่ shotcut มันก็อ่านแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้น ก็ยังอยู่ที desktop ก็เลยเอาแผ่นไปที่ร้าน เขาลงเกมแล้วก็เข้าเกมได้ เล่นได้ ไม่ทราบว่ากรณีนี้เป็นที่ window เปล่าคับ เกมอื่นผมก็เล่นได้ farcry doom3 ซื้อเครื่องมาที่ร้านก็ลง window มาให้คับ
    แผ่น no crack no cd
    แล้วแบบนี้ผมจะใช้ window รุ่นไหนดีคับ

ขอบคุณคับ
    Last edited by thamthana; 22 Nov 2007, 15:53:26.

อีก ข้อคับ
    พอดีเครื่องผมไม่มี net แล้วผมจะ update driver การ์ดจอ 169.04 นะคับ
    ทีนี้เครื่องที่ทำงานมี net แล้วผมจะ download driver ลงใน handdy drive แล้วเอามาลงเครื่องที่บ้านได้ไหมคับ แล้วมีวิธีทำไงบ้างคับ

ขอบคุณคับ

Comment

แบบ มีlicense และเพียว ไม่เสริมแต่งอ่ะค๊าบจะดี แล้วสามารถไปดาวน์โหลด ไดร์ฟเวอร์ การ์ดจอ มาแล้วลงเองได้ค๊าบ แต่ทำสำคัญต้องถูกรุ่นนะค๊าบบบบบ

Comment

แบบ tinyXP ฉบับเล็กสุดไงครับ
        ตัดทุกอย่างที่ขวางหน้า เล็กสุด จี๊ดสุด ใช้แรมไม่ถึง 40 MB
        เกมไหนที่เครื่องเราเล่นไม่ได้ ก็เล่นได้ขึ้นมาเลย
        แต่เล่นเกมลูกเดียวนะครับ ทำอย่างอื่นแทบไม่ได้เลย

Comment

Working...
        X