Announcement

Collapse
No announcement yet.

++notebook asus เสีย ซ่อม3 รอบไม่หายในรอบ 2 เดือน ถ้าไม่หายอีกทำยังไงดีอ่ะ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++notebook asus เสีย ซ่อม3 รอบไม่หายในรอบ 2 เดือน ถ้าไม่หายอีกทำยังไงดีอ่ะ++

notebook asus รุ่น A6KM32DVR เสีย อาการ เปิด windowsแล้วจะค้าง จอจะดำ
    แล้วกระพริบ ค้างไปเลย ลงวินโดน์ใหม่ก็ไม่หาย เช็คที่ RAM ก็ยังดีอยู่ Harddisk ก็ไม่เสีย
    ส่งไปซ่อมที่ ศูนย์ ASUS มา ได้เครื่องกลับมาก็ไม่หาย ส่งไปอีกรอบแล้วก็ไม่หาย
    ตอนนี้ ส่งไปเป็น รอบ ที่ 3 แล้ว ในช่วงระหว่าง เวลา 2 เดือน ไม่ได้ใช้ notebook เลย
    ส่งไปซ่อมครั้งแรกตั้งแต่เดือน กันยายน ตอนนี้ เดือนพฤศจิกายน ก็ยังไม่ได้คืนเลย
    โทรไปสอบถามที่ ศูนย์ ASUS บอกรออะไหล่อยู่ เครื่องนี้ผมใช้ ได้ 11 เดือน
    เครื่องประกัน 2 ปี คับ
    แล้วถ้า รอบที่ 3 นี้ส่งกลับมา แล้ว มันยังไม่ดี อีก จะทำยังไงดีคับ
    จะขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ ไหมคับ รู้สึกเซ็งมากๆๆ เลย ผิดหวังจริงๆ เลยอ่ะ
    ตอนนั้นที่ซื้อก็ สี่หมื่นกว่า โน้นอ่ะ

ลองถามพนักงานรึยังครับ ว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้รึป่าว,,, เพราะ เรายังอยุ่ในประกันตั้ง สอง ปี ลองดู ครับ เอาใจช่วย

ปล ไม่ทราบว่า จขกท ส่ง 0 ไหน หรอครับ,,

Comment

ศูนย์ ที่ ไหน ใช่ ศูนย์ ที่ สวนลุม ป่าว

Comment

เจอแบบนี้ก็เซ้งแทนด้วยอ่ะคับ

Comment

ศูนย์ใหญ่ อยุ่ แถว AUA
          ศูนย์ ฟอร์จูน
          ศูนย์ พระ ราม4 ครับ

Comment

ตอนส่ง0 ครั้งแรกถามเค้าหรือปล่าวครับว่ามันเป็นที่อะไร
            แล้วเปลี่ยนตัวไหนออกไป

Comment

เคยเจอนะ แต่ผมเปิดแล้วไม่ขึ้นภาพ แต่เครื่องทำงาน เข้า windows ได้แต่จอไม่ติด ผมเข้าใจว่าขาสวิซส์จอ เสียมั้งผมเลยดัด จอ โดยการโยกไปโยกมานิดส์หน่อย มานก็หายนะ แต่เคยเอาไปเคลมเลย เขาเปลี่ยน m/b ให้ด้วย

Comment

แบบนี้ ถ้ามันเสียอีก จะมีลุ้น ขอเปลื่ยนเครื่องได้อ่ะป่าวอ่ะ
                เอาใจช่วยละกันจ้า

Comment

มารายงานความคืบหน้าอ่ะคับ โทรไปถามที่ ศูนย์ Asus เค้าบอกว่าเสร็จเรียบร้อยแล้ว
                  เปลี่ยนเมนบอร์ดให้ใหม่ อีก2-3 วัน คงจะได้เครื่องคืนคับ
                  แต่ถ้า มันยังไม่หาย คือ เป็นอาการเหมือนเดิม ผมจะทำยังไงดีคับ
                  ได้แต่ภาวนา ให้มันหาย ๆๆๆ จะได้เอากลับมาใช้งานสักที

Comment

เปลี่ยน บอร์ด คง หายล่ะ ครับ เครื่อง ผม ก้อ เคย เป็น เปิด แล้ว ไฟ ติด พัดลมติด แต่ ภาพ ไม่ ขึ้น

Comment

ผมก็ไปเปลี่ยน บอร์ดมาได้ สอง วัน เนื่องจากslot แรมเสีย ,, ครับ สามวันได้,, ไม่มีอาการใดๆ หลังจากนั้น

Comment

มารายงานความคืบหน้าคับ

ตอนนี้ได้โน๊คบุ๊คคืนมาเรียบร้อยแล้วคับ
                        สรุป รอบนี้ หายขาดเลยคับ เปลี่ยน บอร์ดให้ใหม่เรียบร้อยคับ

ปล ขอบคุณทุก ๆ คอมเม้นต์มากคับ

Comment

0 เค้า สุดยอดจิงๆเรื่องบริการ มาเร็ว เคลมเร็ว ซ่อมเร็ว ^0^
                          เรื่องซ๋อมแล้วไม่หายไม่ต้องกลัวกัน เพราะ ถ้ามันเสีย เค้าไม่เปลี่ยนเครื่องให้หรอก ไม่ว่ากรณีไหนนะ (ผมเคยถามแล้ว) แต่เค้า สามารถ เปลี่ยน ทุกอย่าง ทุกอุปกรณ์แม้กระทั้งตัวบอดี้ (มันก้อเหมือนเครื่องใหม่ละ - -) แต่ เวลาเปลี่ยน หรือซ่อม เค้าจะมีใบรายการ ให้ด้วย ว่าเปลี่ยนอะไรทำอะไรให้ ยอดจิงๆ จอร์จ

Comment

Working...
                          X